overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: อยากรู้วิธีลาก CPU ของ AMD 5000+ อะครับ

OverclockZone Member

Thumbs up อยากรู้วิธีลาก CPU ของ AMD 5000+ อะครับ

พอจะมีใครสอนบ่างได้ไหมครับว่าวิธีการลาก CPU เขาทำกัน มีขั้นตอนยังไงบ่าง แต่ละ CPU มีวิธีลากต่างกันไหม ปัจจัยในการลากต้องใช้อะไรบ่าง หวังว่าจะเป็นความรู้กับผมและคนอื่นที่เขายังไม่รู้ด้วยนะครับ อ่อเห็นมีคนบอกว่ามีโปรแกรมช่วยในการลากใครมีก็ขอความกรุณาแบ่งปันให้ผมบ่างนะครับ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าละกันครับ

เพิ่มตัวคูณ เป็น14 เเละ ftb เป็น250 จะดีมาก แต่ต้องระวังเรื่องไฟด้วยว่าพอหรือเปล่า

Lightbulb แล้วพอบอกวิธีได้ไหมครรับ

Quote Originally Posted by sakura407 View Post
    เพิ่มตัวคูณ เป็น14 เเละ ftb เป็น250 จะดีมาก แต่ต้องระวังเรื่องไฟด้วยว่าพอหรือเปล่า
    ผมอยากทราบวิธีลากอะครับพอบอกได้ไหม แล้ว Supply เท่าไหร่ กี่ W ถึงจะพอครับ

Quote Originally Posted by natrap View Post
    พอจะมีใครสอนบ่างได้ไหมครับว่าวิธีการลาก CPU เขาทำกัน มีขั้นตอนยังไงบ่าง แต่ละ CPU มีวิธีลากต่างกันไหม ปัจจัยในการลากต้องใช้อะไรบ่าง หวังว่าจะเป็นความรู้กับผมและคนอื่นที่เขายังไม่รู้ด้วยนะครับ อ่อเห็นมีคนบอกว่ามีโปรแกรมช่วยในการลากใครมีก็ขอความกรุณาแบ่งปันให้ผมบ่างนะครับ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าละกันครับ
    รบกวนบอก สเปค คร่าว ๆ สักหน่อยครับ
    ถ้าข้อมูลน้อยอาจให้คำตอบได้ไม่ตรงจุดก้อได้
    แถวนี้มีคนใจดีเยอะครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ที่สำคัญ อยู่ที่ใจครับ

OverclockZone Member JoeL_ZackY's Avatar
    Somewhere I Belong

ดันๆ ผมก้ออยากรู้เหมือนกัน แหะๆตอนลากนี้ต้องเข้า bios ใช่ไหมคับ ถ้าเป็นบอร์ดของGigabyte นี้กด F5 เข้า Bios แล้วเข้าไปแล้วเลือกอะไรอ่ะคับ ผมยังงงอยู่เลยเหอะๆ

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

-*-

สเปคมา

เด๋วจัดให้

OverclockZone Member JoeL_ZackY's Avatar
    Somewhere I Belong

งั้นเอาของผมก่อนแล้วกัน Sryๆ อิอิ
    5200+
    MA78GM-S2H
    PX9800GT
    แต่PSU : Tsunami 400W เองคับ -*-

PS.- บอกตอนเ้ข้า Bios ด้วยนะคับขอบคุณมากคับ (เข้าไม่เปงคับ)
    - ตอนลากต้องลากทีละนิดใช่ไหมเอ้ย?

OverclockZone Member zenleora's Avatar
    สาย4 เดอะมอล-บางแค สาย 2 เซน-ปิ่นเกล้า

Tsunami 400W เองคับ -*-
    อืม สู้ๆ

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

ปูเสื่อรอ

OverclockZone Member tanasomsuk's Avatar

ของผม
    5000+
    Asus M3A
    Ram OCZ 800 1Gbx2 4-4-15
    Power OCZ 470watt
    ซิงค์เดิม
    ช่วยบอกทีครับว่าลากได้ประมานไหนแล้วควรปรับอะไรบ้าง

Thumbs up เมื่อขอมาผมก็จัดให้

Quote Originally Posted by olecom View Post
    -*-

สเปคมา

เด๋วจัดให้

อาตอนนี้ผมลากไป 2.77 แล้วครับแต่เพิ่มตัวคูณไม่ได้อะครับ

CPU : AMD Athlon 5000+
    RAM : 512*2/667 KINGSTON กสเป๊กกากหน่อยนะครับ
    บอด : ASROCK เน้นประสิทธิภาพไม่เน้นราคาแพง 55+
    VGA : ATI 512/64 ASUS EAH 3450
    Supply : 450 W

อยากรู้ต้องลากเท่าไหร่ถึงดีครับแบบพัดลมเดิมนะครับแล้วอยากรู้วิธีการเพิ่มตัวคูณอะครับ ผมเพิ่มได้แต่ Speed bus ขอความกรุณาเป็นอย่างสูง

ป.ล.ดู Bios ให้ด้วยนะครับของผมรุ่นนี้เดี๋ยวมาบอกแล้วไม่เหมือนกันผมจะงงอีกละ
    P1.60-American Megatrends ไม่รู้นะว่าใช่ชื่อเวอชั่น Bios ปะแต่ผมเห็นวันบอก Bios เวอชั่น
    ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหลังก็แล้วกันนะคราบ ขอบคุณก๊าบ

OverclockZone Member aha2pro's Avatar

Quote Originally Posted by JoeL_ZackY View Post
    งั้นเอาของผมก่อนแล้วกัน Sryๆ อิอิ
    5200+
    MA78GM-S2H
    PX9800GT
    แต่PSU : Tsunami 400W เองคับ -*-

PS.- บอกตอนเ้ข้า Bios ด้วยนะคับขอบคุณมากคับ (เข้าไม่เปงคับ)
    - ตอนลากต้องลากทีละนิดใช่ไหมเอ้ย?
    MA78GM-S2H กด Delete เข้าไบออสคับ ของผม v.F5c
    จากนั้นกด Ctrl+F1พร้อมกัน หัวข้อแรกจะมีให้ตั้งค่าแรมคับ
    จากนั้นลุยต่อเลยคับ
    ปล.ผม psu ติดเคสเอง - -* งิงิ

OverclockZone Member tanasomsuk's Avatar

ของผม
    5000+
    Asus M3A
    Ram OCZ 800 1Gbx2 4-4-15
    Power OCZ 470watt
    ซิงค์เดิม
    ช่วยบอกทีครับว่าลากได้ประมานไหนแล้วควรปรับอะไรบ้าง

OverclockZone Member DDP's Avatar

ลากยังไงเหรอ ลากไม่เป็น

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

5000+ BE รึป่าว ถ้าไม่ก็เพิ่มไม่ได้น่ะ มีแต่ลด ^^

Lightbulb ดูไงหรอครับ BE

Quote Originally Posted by olecom View Post
    5000+ BE รึป่าว ถ้าไม่ก็เพิ่มไม่ได้น่ะ มีแต่ลด ^^
    ไม่ทราบ + BE นี่ดูไงอะครับว่ามัน+หรือไม่บวก ผมความรู้น้อยครับ 55+ ช่วยทีนะครับ

ดูที่กล่องตอนซื้อมาอ่ะครับ

5000+
    ไม่BEครับ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

ปวดหัวแทนผู้ตอบเลยงับ ดันไป

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks