Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ บูสแล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ บูสแล้วค้าง

เมื่อวานผม ลงไดร์เวอร์ nvidia 177.83เค้าบอกว่าใช้กับ ชี่รีย6-9 xp
    ผมก้อัพเดทเรียนร้อย (มีPhysx ในตัว) และก็ restart ปรากฎว่ามันบูสค้างเลยครับ

ผมก็ลองแก้ด้วยตัวเองเกือบหนึ่งวันแล้ว ทั้งformat ก็ไม่หาย ลงทั้ง winXP Ori ก็ได้ไม่หาย
    ผมลองถอดแรมออกมา ก็หายแต่พอลงโปรแกรมทั่วไป รีสัก2-3 ครั้ง ก็เป็นอีก

เลยไม่รู้จะแกล้งยังไง เลยอยากรอบกวนพี่ OCZ ช่วยหน่อยครับ

ลืมบอกงับว่าผมใช้
    vga winfast 8600gt
    M/b p5k-se

มันเกิดได้จากหลายๆสาเหตุนะ
    เดาทางขำๆก่อนละกัน ว่าน่าจะเรื่องแรม ทางที่ดีลองไล่ทดสอบกันทีละอย่างๆไป
    เริ่มด้วยเผาแรมก่อนเลยงับ จัดการมันด้วย memtest รันในดอสนะจ๊ะ ....

Comment

อืม..ลง OS แล้วยังไม่หาย คงไม่ได้เป็นที่ซอฟแวร์หรอกมั้งครับ
      แต่ของผมใช้ 96GT พอลง Physx แล้วเทส 3DM06 ก็ไม่ผ่าน เล้นเกมส์ค้างซะงั้น

Comment

อ่ะ..ซ้ำวะงั้น..ขอโทษด้วยครับ

Comment

Working...
        X