Announcement

Collapse
No announcement yet.

Oc Cpu ควรให้ BUS หรือ Ratio สูงดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Oc Cpu ควรให้ BUS หรือ Ratio สูงดีกว่ากันครับ

ระหว่างเราลาก บัส เยอะ ๆ กับ ตัวคูณเยอะ อะไรจะแรงกว่าครับ หรือว่าค่าเท่ากัน

ที่สัญญาณนาฬิกาเดียวกัน บัสสูงดีกว่าครับ

Comment

ตามปรรมาจารย์ท่านว่าครับ

Comment

ความจริง บัสสูง ทำให้แรมวิ่งบัสสูงไปด้วยครับ ถึงทำให้แรง

แต่ถ้าบัสสูง แล้วทดแรมวิ่งต่ำ ลงมาอีก ไม่ทำให้ไม่แตกต่างครับ

Comment

เอาแบบที่ลากส่วนอื่นแรงไปด้วยอ่ะคับ

Comment

ตามด้านบน (เนียน)

Comment

ลากบัสดีกว่า แรงกว่า แต่ไปไม่ไกล

Comment

Working...
              X