Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ซื้อคอมใหม่ มา เเต่มันเสียงไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ซื้อคอมใหม่ มา เเต่มันเสียงไม่ออก

ไม่รู้ว่าเป็นที่การ์ดจอ รึเปล่า ati HIS 3650

รบกวนขอวิธีให้มีเสียงด้วยครับ T_T

ไม่เข้าใจเท่าไร
    เสียงไม่ออกก็ขึ้นกับระบบเสียง ไม่เกี่ยวกับการ์ดจอนะ

ถ้าไม่มีเสียงเราลง Driver รึยัง ปรับระดับเสียงเป็นสูงสุด แล้วเอา Mute ออก
    ดูใน Bios ด้วยว่าเราไป Disable ซาวด์ไว้หรือเปล่า

หรือว่าเสียงไม่ออกจาก HDMI ของการ์ดจอ
    อันนั้นต้องต่อสายจากบอร์ด(หรือซาวด์การ์ด) มาเข้าที่การ์ดจอด้วย

Comment

ตามนั้นท่าน เสียบถูก"รู"ป่าวท่าน

Comment

lเขียวนะครับ รูเขียว
        แล้วลงไดร์วเวอร์เสียงหรือยังครับ

ของแบบนี้มันจิปาถะอ่ะครับ ไม่เห็นกะตาตอบยากมากๆ

Comment

อ่อ เจอละครับ

ปกติเคยลงมีเสียงเลย พอไม่เจอเลยนึกว่าเปงเพราะไดร์เวอร์ ati

เเล้ว ccc ถ้าเราจะปรับให้สีสดๆ นี่ปรับได้ตรงไหนเเนะนำด้วยครับ

Comment

Working...
          X