Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock ที่คู่ควรกับ 4800+ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock ที่คู่ควรกับ 4800+ ครับ

Asrock ตัวไหนที่คู่ควรกับ 4800+ อ่ะครับ เพระาดูจากหลายๆกระทู้แล้วรู่สึกว่าตัวนี้จะลากได้ไกล แบบที่คนลากไม่ต้องเมพมากก็ได้เลย อยากรู้ราคา + รุ่นไหนที่ สามารถดึง 4800+ ให้ไปถึง 3g ได้แบบสบายๆ ขอไม่เกิด 2000 นะครับ
    ปล.ต้องการบอร์ดแบบที่ว่าคนลากไม่ต้องเมพขิงมากและ HW ส่วนใหญ่ไม่ต้องเมพมากก็ได้ 3g+ อ่ะครับในตัว 4800+
    ขอบคุณมากมายครับ

รู้สึกบอร์ดเงียบจังนะครับ ดันๆๆๆๆ รอผู้รู้มาตอบครับ ขอบคุณครับ

Comment

ASROCK N61P-S 3.0 100%

Comment

ขอบคุณครับทานวิกร แล้วพอจะบอกราคาได้ป่าวครับว่าราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

Comment

1500-1600 แล้วแต่ร้านครับ คุยถูกใจ มั่นใจร้านใหนก็ซื้อได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณมากมายครับ

Comment

ไอที่เค้าใช้ 4800 อ่ะ เพราะรุ่นเล็กกว่านี้ ไม่มีแล้วไง เลยต้อง 4800 -*-

ตอนผมเข้ามาแรก ๆ ตอนช่วงนั้นจะเป็น 4200+ แล้วก็เพิ่มมาเรื่อย ๆ

รุ่นเล็ก ๆ ก็เลิกขาย จนมาถึง 4800 นี่ละ

Comment

ผมใช้บอร์ด ECS A780GM-A คล็อกได้ตั้ง 3.2 เลยนะคับ แถมอุณหภูมิไม่เกิน 40c เลยคับ สำหรับ 4800+ พอดีบ้านอยู่ในรูหาเน็ตติดไม่ได้ เลยขี้เกียจเอาลายเซ็นมาลงที่ร้านอะคับ กำลังรอเน็ตจากนรกอยู่(TOT มันผูกขาดจ้าวเดียวเซ็ง ดันคู่สายเต็มอีก)

Comment

1500-1600 แล้วแต่ร้านครับ คุยถูกใจ มั่นใจร้านใหนก็ซื้อได้เลยครับ
                  ของผมซื้อ 1400 กว่าๆ น่ะครับ

Comment

ของผม 4600+ ALiveNF6G-VSTA ได้ 3.1 GHZ ครับ
                    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=433407

Comment

ของผม4000+ได้แค่ 2.9 งะ

Comment

4000+ ไม่ใช่ 4800+ ครับเอิ๊กๆ ฮามั้ย

Comment

Originally posted by ninomiya View Post
                          4000+ ไม่ใช่ 4800+ ครับเอิ๊กๆ ฮามั้ย
                          อ่าว...หรอ...แหะๆ

Comment

Working...
                          X