Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA ATI 3470 กับ 3650 แรงต่างกันเยอะมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA ATI 3470 กับ 3650 แรงต่างกันเยอะมั้ยคับ

VGA ATI 3470 กับ 3650 แรงต่างกันเยอะมั้ยคับ
    ดูnotebook ของ asus มา ราคาต่างกันเยอะมาก
    ถ้า3470 แรงน้อยกว่า3650ไม่เยอะ จะได้เล่นแค่3470คับ

เยอะคับประมาณเกมเดียวกัน3470ปรับได้แค่low 3650ปรับได้high

3470 ประมาณ8400หรือ9300
    3650 ประมาณ 8600หรือ9500

Comment

ตอบแบบนี้ชัดเจนมากๆคับ
      ขอบคุณคับ

Comment

เสริมครับ ATI ไม่มีปัญหา Heart cycle ครับ

Comment

ดูผลเทสแล้ว ati ยังสู้ nvidia ไม่ได้ครับ ถ้าจะเล่น 3650 เล่น 9500 ดีกว่า

Comment

Originally posted by superego1g View Post
            ดูผลเทสแล้ว ati ยังสู้ nvidia ไม่ได้ครับ ถ้าจะเล่น 3650 เล่น 9500 ดีกว่า
            ตาม spec card แบบตัวต่อตัวเนี่ยสู้ได้ครับ แต่ติดที่เกมส์ส่วนใหญ่อิง driver จากฝั่ง nvidia เป็นหลักเลยทำให้ score ฝั่ง ati ไม่ดีเท่าที่ควร ทั้งๆ ที่ hardware บนตัว card นั้นพอๆ กันครับ

Comment

Originally posted by little_nik View Post
              ตาม spec card แบบตัวต่อตัวเนี่ยสู้ได้ครับ แต่ติดที่เกมส์ส่วนใหญ่อิง driver จากฝั่ง nvidia เป็นหลักเลยทำให้ score ฝั่ง ati ไม่ดีเท่าที่ควร ทั้งๆ ที่ hardware บนตัว card นั้นพอๆ กันครับ
              อิอิ ตอบได้ใจผมเลยครับ ATI ไม่มีเชื้อร้ายครับ

Comment

3650แรงกว่าเยอะนะครับ

ATI vs Nvidia ตอนนี้ จะซื้อต้องแลกเอาล่ะครับ ระหว่างความแรง กับความปลอดภัยไร้กังวล
                ส่วนตัวใช้ของATI ยอมรับเลยนะ ว่ามันเล่นเกมได้ไม่ดีเท่าNvidia แต่ถ้าดูเรื่องสีสันกับการดูหนังแล้วกินขาดครับ แต่พออยู่บนจอโน็ตบุ๊คแล้ว อะไรก็ไม่ต่างกันมากหรอก..

Comment

Working...
                X