Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการอัดไฟให้แรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการอัดไฟให้แรมครับ

คือผมอยาจะทราบว่า แรมเปลือย No sing อัดไฟได้สูงสุด ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ
    ผมอัดไฟไป2.00 จะเป็นอะไรหรือป่าว ถ้าเล่นไปนานๆ

แล้วอยากทราบว่า คนที่ลากE8400ไป 4.00+ ใช้ไฟอะไร เท่าไรกันบ้างครับ เผื่อจะได้เอาไว้เป็นแนวทาง ตอนนี้ ขอติดไว้ 3.6 ก่อน เดี๋ยวได้ซิงค์มาใหม่ จะมาต่อ

อัดไฟแรมแบบไม่หนักมากก็ อย่าเกิน 2.3v สำหรับ DDR2

ปกติ Spec + 0.20v

อย่าง spec 1.8 ก็อัดไป 2.0v ประมาณนี้

ถ้า 24/7 ไม่ว่าจะแรมอะไรอย่าให้เกิน 2.2v ก็จะดี

ปล. ถ้าเป็นขาโหดก็หาพัดลมแรงๆซักตัวมาวางบนแรม จากนั้นอัดไฟไปโล้ด

Comment

ขนาดใส่ไฟ 2.3 ram+ซิ๊ง ยังแต๊ปได้เลยครับ

Comment

ชอบคุณท่านทั้ง 2 มากครับ ลองเล่น crysis แตะเม็ดแรมดู ยังอุ่นๆ แสดงว่า พอได้ อิอิ

Comment

ถ้าท่านโอเวอร์คล๊อกแรมโดยที่ใช้งานไปตลอดไม่ควรเกิน 2.1 ครับ

แต่ถ้าอัดโชว์ผลเทสก็ได้ตั้งแต่ 2.3-2.5 ขึ้นกับเม็ดแรมและพีซีบีด้วยครับที่งนี้การอัดแบบโชว์นี้

ควรใช้เวลาไม่นานมากนะครับไม่งั้นแรมอาจจะเอ๋อได้ไม่ควรเกิน 3-4ชม.หรือจะช่วยได้อีกถ้าหาพัดลมแรมดีๆมาติด

ซักตัวครับ

Comment

ไฟต่ำๆ คลาย timing ไปได้อีกยาวววววว ....

Comment

Working...
            X