Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเซียน ps2 มาช่วยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเซียน ps2 มาช่วยหน่อยคับ

คือ ps2 ผมมันอ่านแผ่นไม่ได้ มันเข้าไปหน้า bowser อย่างเดียวเลย

แล้วพอให้มันอ่านมันก้อ ขึ้น read disc Error ผมเลยคิดว่าเป็นที่หัวอ่าน

เลยเอาเข้า 0sony ที่ลาดพร้าว ปรากฏว่า เค้าลองเปลื่ยนหัวอ่านดูแล้วแต่ก้ออ่านไม่ได้เหมือนเดิม

แล้วเค้าบอกว่าเครื่องผมซ่อมไม่ได้เพราะเป็นเครื่องนำเข้า (รุ่น 50003) หรือ (รุ่น 50002) เพราะไม่มีคู่มืออะไรนี่ละ

แล้วก้อบอกว่าเป็นเครื่องที่โม มาแล้ว ไม่ทราบอาการยังงี้เป็นเพราะอะไรหรอคับ

เท่าที่ผมคิดนะอยากจะเป็นที่ ชิปเล่นแผ่นก๊อปเกี่ยวกันเปล่าคับ

ถ้าใช้ เปลื่ยนประมาณเท่าไรคับ ขอบคุณคับ
    Last edited by NerubiaN; 18 Oct 2008, 10:55:58.

ง่า ของ ผม ก็เคิยเป็น นะ ไอ่เข้าหน้า bowser อะเเต่ ผม เอา ที่ ปัดกรี จี้หัว เเผงหัวอ่านเเล้วมันหายอะ สงสัยคนละอาการ กับท่าน

Comment

เปลี่ยนไม่คุ้มครับเผลอๆไม่หายด้วย

Comment

มีคนบอกว่าเป็นที่ เมนบอร์ดไม่ทราบว่าเมนบอร์ดมันซ่อมได้เปล่าคับ

Comment

ผมว่าคงต้องซื้อใหม่ละครับ ถ้าเป็นที่เมนบอร์ดจิง ยังไก็ลองเอาไปให้ร้าน ลุงจู ที่สะพานเหล็กดูอาการให้ก็ดีนะครับอยู่บนตึกที่มีแอร์อะครับที่ด้านหลังเชื่อมกับสะพานเหล็กน่ะ รับรองครับ ร้านนี้ไม่มั่วนิ่มเหมือนพวกหัวเหลืองหัวแดง แต่ไม่ได้ไปนานแล้วไม่รู้แกยังเปิดร้านอยู่รึเปล่า

Comment

เป็นที่เมนบอร์ดแน่นอนครับ
            ซ่อมได้ครับแต่แพงหน่อย

Comment

Working...
            X