Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นเกี่ยว window vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นเกี่ยว window vista

ตอนนี้กำลังสนใจ window vista แต่ก็ลังเลอยู่ครับ ระหว่าง vista sp1 กับ xp sp3
    สเปคเครื่อง E7200 ram 2*1G pwc 4850 HDD160G creative 5.1
    จุดประสงค์การใช้งานคือ 1. เล่นเกม 2. ฟังเพลง 3. โปรแกรมทำเพลง cubase vsti ต่างๆ
    จะมีปัญหาเรื่องโปรแกรม และ driver หรือเปล่าครับ อย่างโปรแกรมทำเพลง มันจะลงใน vista ได้เปล่า

ผมควรเลือกอะไรดีครับ แล้วเวอร์ชั่นไหนที่แนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ

vistaทำได้หมดแหล่ะคับแล้วแต่ชอบ ยิ่งไดร์เวอร์หาโครตง่ายแค่อัพเดตอย่างเช่นการ์ดจอมันก็หาให้แล้วคับ
    ตอนนี้ผมใช้Vista dell OEM+XP SP3 Black Dream New อยู่
    พึ่งโหลด WINDOWS LONGHORN ไอ้เขายาวมาค่ำๆจะลง

Comment

สั้นๆง่ายๆ แจ่ม ผมใช้มาปีนึงแล้วยังไม่เคยเขอ BOD เลย driver ก็ไม่ต้องไปหาให้เมื่อยกด window update มันก็มา ล่าสุดพึ่งอัพ driver 2400 pro ไปสบายๆ

ปล.เครื่องคุณใช้งานได้สบายมากแต่มีปัญหาอย่างเดียวคือ creative 5.1 ผมคุ้นๆว่ามันยังไม่มีdriver สำหรับ vista นะ(อันนี้ไม่แน่ใจลองถามห้อง sound หรือท่านเรือรบอีกทีเพราะมันค่อนข้างนานมาแล้ว)

Comment

Working...
      X