Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนวิธีดู VGA ของค่าย ATI หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนวิธีดู VGA ของค่าย ATI หน่อยครับ

สวัสดีครับ ผมมือใหม่ มาขอความช่วยเหลือเพื่อนหน่อยนะครับ

คือผมก็เพิ่มเข้ามาคลุกคลีในวงการคอมเมื่อเร็วๆนี้ ดู VGA ของค่าย nVidia เป็นแล้ว(ดูว่ารุ่นไหนสูงความรุ่นไหนอ่ะครับ)

อยากขอความช่วยเหลือ ช่วยสอนผมดู VGA ค่าย ATI หน่อยนะครับ

ประมา๊ว่า ซีรีย์นี้สูงกว่าซีรีย์นี้ ผมดูไม่เป็นตั้งแต่ซีรีย์ 9xxx จนมาปัจจุบัน 4xxx งงไปหมดแล้วอ่ะครับ

รบกวนเพื่อนช่วยหน่อยนะครับ

อยากดูเป็นบ้าง เพื่อเป็นตัวเลือกเวลาเลือกซื้อ เลือกจัดอ่ะครับ

หานิตยสาร Futuregame,PC today,CHIP ก็หาำคำตอบไม่ได้สักที

รบกวนเพื่อนๆหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Save เก็บใว้ดูนะ

Comment

โอ้โห สุดยอดมากเลยครับท่าน TWK

ขอบคุณมากครับ

Comment

ถามอีกเรื่องนะครับ

จริงหรือป่าว ที่บอกกันว่า

nVidia เล่นเกมดีกว่า ATI ในรุ่นที่ใกล้่เคียงกัน

ATI สีสีนจะฉุดฉาดกว่า nVidia

มีภาพเปรียบเทียบทั้งสองปัญหานี้หรือป่าวครับ

ปล. เถียงกับเพื่อนมานาน อยากมีหลักฐานไปให้เพื่อนดูอ่ะครับ

Comment

แล้วแต่ชอบครับ ชอบ nVidia ใช้ ATi ก็รมณ์ไม่ได้ดีประมาณนี้งับ ขึ้นอยู่กับว่าเราใช้ค่ายไหน
            ขึ้นอยู่กับความสบายใจครับ
            ผม ATi นะครับ

Comment

เท่าที่ผมรู้นะครับ เล่นเกมส์เนียนๆ ก็ nVidia ครับ ถ้าหวือหวาหน่อย ก็ ATI

แล้วแต่ความชอบด้วยนะครับ

Comment

ต้องลองเองครับ บอกยาก

Comment

Originally posted by PtGO View Post
                  ถามอีกเรื่องนะครับ

จริงหรือป่าว ที่บอกกันว่า

nVidia เล่นเกมดีกว่า ATI ในรุ่นที่ใกล้่เคียงกัน

ATI สีสีนจะฉุดฉาดกว่า nVidia

มีภาพเปรียบเทียบทั้งสองปัญหานี้หรือป่าวครับ

ปล. เถียงกับเพื่อนมานาน อยากมีหลักฐานไปให้เพื่อนดูอ่ะครับ
                  จริงแท้แน่นอน

เขียวมันสีจืด แก้โดยปรับสีในการ์ดก็ได้แต่ไม่เหมือนแดง

แดงมันติดๆขัดๆกับเกมบางเกม Lost Planet ชัดเจนมากๆๆ

เขียวมันเล่นเกมสบายใจ แต่ผมก็ใช้แดงอยู่ไม่เห็นเป็นไร

Comment

ขึ้นกับความชอบส่วนตัวเลยครับ ถ้าการ์ดระดับเดียวกันเวลาเล่นจริงแทบไม่ต่าง นอกจากค่าในโปรแกรมเทส
                    เอาความสบายใจเปนหลักครับ

Comment

Originally posted by watermill View Post
                      ขึ้นกับความชอบส่วนตัวเลยครับ ถ้าการ์ดระดับเดียวกันเวลาเล่นจริงแทบไม่ต่าง นอกจากค่าในโปรแกรมเทส
                      เอาความสบายใจเปนหลักครับ
                      ตามนั้นคับ

ผมใช้ ATI คับ

Comment

ชอบรถแบบ Rally รึชอบแบบ F1 ก็แรงทั้งคู่ล่ะครับ สเน่ห์คนละแบบ

Comment

สวัดดีครับ ผมดู VGA ของเครื่องผมไม่ได้ไม่รู้จะทำไงดี
                          ทั้งใช้โปรแกรม ก็ดูไม่ได้ ช่วยผมทีครับ

Comment

start run dxdiag dispaly

Comment

Originally posted by waterwran View Post
                              สวัดดีครับ ผมดู VGA ของเครื่องผมไม่ได้ไม่รู้จะทำไงดี
                              ทั้งใช้โปรแกรม ก็ดูไม่ได้ ช่วยผมทีครับ
                              อัพโปรแกรมเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดยังครับ

Comment

Working...
                              X