Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดผมมันเพี้ยนๆอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดผมมันเพี้ยนๆอะครับ

ใช้ PWC HD 3850 256MB

อุณภูมิ มันชอบโดดไปโดดมาอะครับ มันไม่นิ่ง

อย่าง 40 และก้อโดด ไป 47 บางที่ก้อลงมา 38 บางทีก้อขึ้นไปทีละ 10 องศา และก้อกลับลงมา

มันมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ

ปกติ
    แกว่งไม่มาก
    ถ้า 40 กระโดดไป 80 ถึงผิดปกติ

Comment

ยังถือว่าปกติหรอครับ
      แต่ผมรู้สึกหลอนๆตลอด ถ้าเปลี่ยนซิ้งค์แล้วมันจะหายมั้ยครับ

Comment

เปลี่ยนซิ้งค์ก็ช่วยให้เย็นขึ้น แต่ก็ยังกะโดดไปมาอยู่ดีแหละครับ แต่อุณภูมเท่านี้ถือว่าเย็นมากๆ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          เปลี่ยนซิ้งค์ก็ช่วยให้เย็นขึ้น แต่ก็ยังกะโดดไปมาอยู่ดีแหละครับ แต่อุณภูมเท่านี้ถือว่าเย็นมากๆ
          Idle 40+
          Full load 75+ อาจถึง 80

ถือว่าเป็นไงครับ

Comment

Originally posted by Rock_Shit View Post
            Idle 40+

สำหรับผม "ปกติ" ครับ (วัดเอาจากประสบการณ์ของผมเองนะครับ)

Comment

ธรรมดาครับ

Comment

Originally posted by Rock_Shit View Post
                Idle 40+

ของผมร้อนกว่าท่านอีก แต่คนละรุ่นครับ

Comment

ถ้าไม่เล่นเกมส์ แล้วแกว่งน่าแปลกครับ ถ้าไม่มากก็ไม่เป็นไรหรอก มีโปรแกรมไปรัน GPU ทำงานป่าวหว่า

Comment

- - ขอให้ละเอียดครับ บางที นี้ เปิดเวลาเดียวกันไหมครับ ไอที่บอก47 อาจจะเปิกลางวัน ไอที่ 38 อาจจะเปิดกลางคืนก็ได้ ขอความชัดเจนด้วยยย

Comment

Originally posted by essnara View Post
                      - - ขอให้ละเอียดครับ บางที นี้ เปิดเวลาเดียวกันไหมครับ ไอที่บอก47 อาจจะเปิกลางวัน ไอที่ 38 อาจจะเปิดกลางคืนก็ได้ ขอความชัดเจนด้วยยย
                      ก้อถ้าเปิดตอนเช้าๆ เริ่มมาก้อจะ 41 ลดเป็น 38 บ้าง และก้อขึ้นมาแกว่งไปเรื่อย แต่ไม่เกิน 50

พอเล่นเกมก้อจะขึ้นจนถึง 75 แล้วแต่เกมครับ แต่ที่เคยเล่น NFS:Prostreet ตอนเล่นอยู่แล้วกด switch task ออกมาดูอุณภูมิ มันอยู่ที่ 75 แล้วแค่พริบตาเดียว ก้อมาอยู่ที่ 61 เลย แป้ปเดียวจิงๆ แค่เสี้ยววิ

แต่ตอนกลางคืนนี้ก้อเหมือนๆกันอะคับ

ขนาดเปิดไว้เฉยๆไม่ได้ทำไรก้อแกว่งคับ

Comment

Originally posted by missionman View Post
                        ถ้าไม่เล่นเกมส์ แล้วแกว่งน่าแปลกครับ ถ้าไม่มากก็ไม่เป็นไรหรอก มีโปรแกรมไปรัน GPU ทำงานป่าวหว่า
                        เปิดไว้เฉยๆ ก้อแกว่งครับ ต่ำสุด 38 มากสุดไม่เกิน 50

Comment

Working...
                        X