Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนกูรูจัดชุดโหลด Bit ให้ผม 1 ชุด (ขอชุดที่ถูกที่สุดในประเทศไทยนะครับ ^ ^)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนกูรูจัดชุดโหลด Bit ให้ผม 1 ชุด (ขอชุดที่ถูกที่สุดในประเทศไทยนะครับ ^ ^)

ผมอยากได้ชุดคอมมือ 1 ที่ถูกที่สุดเท่าที่จะหาได้ครับ

ว่าจะเอามาโหลดบิทที่บ้าน อยากได้ราคาที่ถูกที่สุดเท่าที่หาได้ครับ (ขอถึก ๆ หน่อยนะครับท่าน)

อยากได้ CPU MB RAM ส่วน Hdd กับ Psu หามือสองเอาครับ

VGA ขอออนบอร์ดครับ
    Mb ถ้าได้เป็น SATA จะดีมาก ๆ หากเป็น IDE ก็ไม่เป็นไรครับ

ถ้าได้ CPU ที่ทำงานได้ดีและไม่ร้อน ถ้าใช้ซิ้งค์ที่ไม่มีพัดลมได้จะดีมาก ๆ ครับ (ถ้ามีนะครับ )

แค่จะเอามาโหลดบิทครับ

หากมือ 1 แพงกว่าราคาในใจ ผมจะไปตั้งรับในบอร์ดมือ 2 เอาครับ ^ ^

ขอบคุณครับ ^ ^

ไม่ใช้ bittorrent box เอาละครับประหยัดไฟกว่ากันไม่รู้กี่เท่า

Comment

Originally posted by tavichai View Post
      ไม่ใช้ bittorrent box เอาละครับประหยัดไฟกว่ากันไม่รู้กี่เท่า
      เคยศึกษาอยู่พักนึง มันมีข้อจำกัดเยอะเกินไปครับ

Edit: ลืมบอกครับ

1. ผมจะเอามาทำ Server เล็ก ๆ เอาไว้แชร์ไฟล์งานครับ
      2. เอาไว้เปิดโหลดข้อมูลตอนผมไม่อยู่บ้านหลาย ๆ วันครับ มีปัญหาอะไรจะได้ Remote มาแก้ได้ง่าย ๆ ^ ^

Last edited by For Fun; 18 Oct 2008, 16:00:23.

Comment

1200 Sempron LE 1250
        1500 Asrock N61P-S
        500 DDR2(667) 1GB. Kingston

Comment

Originally posted by estrellas View Post
          ขอบคุณครับ ^ ^

Comment

N61P-S เท่าที่ดูก็น่าเล่นอยู่เหมือนกันครับเห็นท่านวิกรเคยเอามาลงด้วย ^ ^

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=301913

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                ตามนี้กินไฟประหยัดสุด ๆล่ะ

Comment

Working...
                X