Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เกียวกับเมนบอร์ SLI กับ Crossfire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เกียวกับเมนบอร์ SLI กับ Crossfire

มีเมนบอร์ดตัวไหนที่ใช้ทำ SLI หรือ Crossfire ที่ไห้ประสิทธิภาพดีๆบ้างคับ
    แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับ

หาแบบที่ pci-ex 16x + 16x ครับ แหล่ม

SLI ใช้เมนบอร์ดชิบ nvidia

Crossfire ใช้เมนบอร์ดชิบ intel หรือ AMD

Comment

บอร์ดที่ทำ SLI CF ได้ ก้ต้องเปนบอร์ด ที่ ระดับกลางถึงสูงอยู่แล้ว คุณภาพ ดีๆทั้งนั้น 3000 อับ ทุกตัวคับ

Comment

ASROCK P45R2000

ใช้มันได้ทั้ง SLI ทั้ง CF กันไปเลย
        แต่ยังไม่ค่อยเห็นใครพูดถึงแฮะ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          หาแบบที่ pci-ex 16x + 16x ครับ แหล่ม

SLI ใช้เมนบอร์ดชิบ nvidia

Crossfire ใช้เมนบอร์ดชิบ intel หรือ AMD
          อยากทราบรุ่นที่ pci-ex 16x + 16x ครับ มีของอะไรบ้างคับ

Comment

ASROCK P45R2000 ทำได้แต่ CF ครับ ทำ SLI ไม่ได้นะ
            แล้วก็เป็นแบบ 16x + 8x ครับ

Comment

ถึงบอกแหละครับ ว่าไม่ค่อยเห็นใครใช้เลย อยากรู้เหมือนกันว่า ใช้ทั้ง 2 ระบบนี้ได้จิงและดีแค่ไหน

http://www.asrock.com/mb/overview.asp?Model=P45R2000&s=

แถม SLI/CF swith card

"โดดเด่นสุดๆกับ SLI/XFire Switch Card ที่สามารถเลือกโหมดการใช้งานได้ทั้ง SLI ที่สนับสนุนการ์ด NVIDIA และโหมด CrossFire ที่สนับสนุนการ์ด ATI โดยเพียงสลับการทำงานจากการ์ดตัวนี้เท่านั้น"

Comment

อยากทราบเกี่ยวกับ SLI กํบ Crossfire ที่ได้ 16x+16x ตอนนี้ตัวไหนดีคับ

Comment

Originally posted by zetazero02 View Post
                  อยากทราบเกี่ยวกับ SLI กํบ Crossfire ที่ได้ 16x+16x ตอนนี้ตัวไหนดีคับ
                  น่าจะเป็นพวกชิบเซ็ต X38 X48 ขึ้นไปนะครับ

P35 P45 รู้สึกจะไม่ได้ 16x+16x

Comment

มายืนยันคับ
                    ที่สามารถ 16x+16x ได้นัน้ จะเป็น ชิบ รุ่น X38/x48 เท่านั้น T-T
                    สนใจตัวนี้มัยงับท่าน อิอิ

Comment

^
                      ^
                      ^
                      ^
                      ^
                      ดูสเปคที่เอาไว้เล่น SF กับ DotA โหเอามาแลกกับผมดีกว่าแบบนี้
                      ผมอยากเล่นเกมแรงๆแต่เครื่องเล่นSFกับDotAยังไม่ค่อยจะรอด

Comment

^
                        ^
                        ^
                        ^
                        ^
                        ง่ะ มะอาว งิงิ เค้าหวง

Comment

Originally posted by milfeulle1GA View Post
                          ASROCK P45R2000

ใช้มันได้ทั้ง SLI ทั้ง CF กันไปเลย
                          แต่ยังไม่ค่อยเห็นใครพูดถึงแฮะ
                          บอร์ดรุ่นนี้มัน cf ได้อย่างเดียวครับ
                          แต่เนื่องจาก bridge แบบนี้มีทั้งบนบอร์ด sli และ บอร์ด cf สำหรับยี่ห้อนี้
                          จึงเรียกชื่อมันว่า sli/xfire switch card ครับ อย่าสับสน

Comment

Originally posted by Taganogo View Post
                            บอร์ดรุ่นนี้มัน cf ได้อย่างเดียวครับ
                            แต่เนื่องจาก bridge แบบนี้มีทั้งบนบอร์ด sli และ บอร์ด cf สำหรับยี่ห้อนี้
                            จึงเรียกชื่อมันว่า sli/xfire switch card ครับ อย่าสับสน
                            โอวว.. เข้าใจละ ช่างตั้งชื่อ กับลงข้อมูลให้ชวนเข้าใจซะเหลือเกิน ก็ว่านะ นึกว่า ASrock แอบลงลิขสิทธ์ Nvidia SLI ลับๆ เอิ๊กๆๆ

จ.ข.ก.ท. ถ้างบพอ เน้นเล่นเกมหนักๆ (ต้องการประสิทธิภาพสูงสุด) ทั้ง M.B.+VGA
                            ก็ Mainboard 16x+16x กับการ์ดดีๆไปเลยครับ หนับหนุนๆ (แต่ก็ต้องมีงบพอดูละนะ)

Comment

Working...
                            X