Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลง mac เสร็จเรียบร้อย พอ restart มันขึ้น HFS+ Partition ERROR ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลง mac เสร็จเรียบร้อย พอ restart มันขึ้น HFS+ Partition ERROR ช่วยทีครับ

ครับพอลงเสร็จก็เล่นได้ปกติครับ แต่พอ restart เครื่อง พอboot เสร็จ มันก็ขึ้น HFS+ Partition ERROR อะครับ รบกวนช่วยทีนะครับ

ลงใน HDD คนละลูกกับ windows ใช่มั้ยครับ

ผมเจออาการนี้ เพราะตอนลงไม่ได้สลับ HDD ให้เป็นตัวแรก installer ก็เลยมองเห็นเป็น disk1 ไป
    ตอนนี้ถ้าผมจะเข้า OSX ก็ต้องมีแผ่น kaly ใส่ในเครื่อง แล้วบู้ตด้วย rd=disk1s1

ยังไม่ได้ลองลงใหม่เลยครับ ตอนนี้ network ใช้ได้ audio ไม่มา graphic ปรับไม่ได้ ก็หาทางต่อไป..

Comment

Working...
    X