Announcement

Collapse
No announcement yet.

ะเอาเข้าศูนย์เช็คที่ไหนดีครับ Dcom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ะเอาเข้าศูนย์เช็คที่ไหนดีครับ Dcom

เมนบอร์ด maximus ผมประกัน Dcom อ่า มันดูเอ๋อๆ OC ไม่ขึ้นเลย จะเอาเข้าศูนย์เช็คอ่าครับ แต่ผมอยู่รังสิตจะเช็คที่ไหนดีที่ชัวและเร็วที่สุดและศูนย์ไม่ง้องแง้ง

ทำใจก่อน

Comment

เนื่องด้วยอาการที่ไม่สามารถทำให้เห็นประจักษ์แก่สายตาได้นั้น ค่อนข้างจะเครมยากครับ ยิ่งถ้าบอกว่าOCไม่ค่อยขึ้นด้วยแล้ว ยากที่จะเครมครับมันอยู่นอกเหนือการใช้งานปกติ ซึ่งปัญหาอาจเกิดได้จากหลายอย่าง เช่น CPU RAM PSU ความร้อน โดยเฉพาะเน้นที่ psu ครับ ผมเคยงมกับ AN7 ในสมัยก่อน ทำยังไงก็วิ่ง Bus 200ไม่ได้ ไล่เปลี่ยนไปจนเจอที่ PSU ตัวสุดท้าย จากนั้นผมก็ไม่เคนซื้อยี้ห้ออื่นเลยนนอกจากenermax แม้พักหลังนี้งานจะดูแย่ๆลงบ้าง แต่ยังมันใจในเทคโนโลยีและตัวแทนจำหน่ายครับ(ANT THAI)

Comment

PSU ของผมน่าจะชัวร์อยุ่แล้ว TT850W ที่ไม่มั่นใจก็มีเมนบอร์ดกับram นี่แหละ ของทั้งหมดซื้อจากร้านTK แบบนี้จะส่งให้ร้านเขาเช็ดได้ไหม

Comment

แรมบัสเท่าไรท่าน บอกรายละเอียดด้วยครับ

Comment

G.skill 2GB/1066 HK ซิ๊งน้ำเงิน

Comment

เอาเหอ ประกันเทพ

Comment

ยกเครื่องมาแถว ราบ.11 งับ
                เดี๋ยวเช็คให้ รับรองเห็นผล .... หุหุ

Comment

วู๊วว ประกันเทพ

Comment

ถ้าซื้อทั้งหมดที่ tk แนะนำยกไปtkครับ ให้เค้าเช็คให้ แต่ไม่รับประกัยความพอใจน่ะครับ (เกลียดร้านนี้เป็นการส่วนตัว) แต่ถ้ายังไงหมดหนทางแล้วก็ ให้ลองเปลี่ยน psu ผมค่อนข้างมั่นใจ(เปลี่ยนตัวใหม่รุ่นเดิมก็ได้) จากประสบการณ์ อย่าหาว่างั้นงี้เลยน่ะครับ psu ที่ขายๆกัน เชื่อถือได้ยากครับ เรื่องตัวเลข เพราะเวลาtestกันเองนั้นทำได้แค่ วัดโวลต์เท่านั้น ซึ่งไม่เกี่ยวกับค่าพลังงานเลย แค่ดูว่าไฟนิ่งไม่นิ่ง ไฟตกไฟเกิน ผมก็เลยคิดว่าเวลาซื้อpsuนี่เชื่อยากก็เลยยึดถือแบรนด์ที่มีความมั่นใจที่สุดครับ ของถูกและดีไม่มีแน่ๆ แต่ของแพงไม่ได้ดีเสมอไป การตัดสินใจอยู่ที่ตัวคุณแล้วล่ะครับ พิมพ์ยาวเมื่อยเลย
                    Last edited by a_bug; 19 Oct 2008, 06:20:15.

Comment

บอกเขาไปเลยครับว่ามัน oc ไม่ได้ พี่ผมเคยแล้วก็รับเคลมนะครับ เพราะ mb พวกนี้เขารู้อยู่แล้วว่าเราต้องซื้อไป oc เคลมได้แน่นนอนครับ แต่มันจะเสียเวลาในการเคลมเฉยๆถ้ารอได้ก็เคลมเลยครับ

Comment

Working...
                      X