Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี PES แบบไฟล์เล็กด้วยเหรอครับ แค่ 1.44 GB เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี PES แบบไฟล์เล็กด้วยเหรอครับ แค่ 1.44 GB เอง

อยากทราบว่า มี PES แบบไฟล์เล็กด้วยเหรอครับ แค่ 1.44 GB เอง เขียนว่า Pro Evolution Soccer 2009 [Full-Rip Skullptura] อ่ะครับ อยากทราบว่ามันต่างจากตัวเต็ม 6.87 GBยังไง แล้วทำไมเขาถึงบีบมันเล็กลงเหลือแค่นี้ได้ครับ ใครที่โหลดมาแล้ว ช่วยมา confirm หน่อยว่าเล่นได้เหมือนตวเต็มรึเปล่า ขอบคุณครับ

เล่นได้ปกติ ภาษาEng Only

Comment

ตัดพวก Movie ออกมั้งงับ ตัวภาษามีไม่ถึง 2 GB

Comment

ไม่ตัดนะครับ Full-Rip

Comment

ตัดไรมั่งก็ไม่รู้แต่สำหรับผมเลือกตัวFullดีกว่า เพราะตัวFull 6gbกว่าๆมันตัดเหลือ1gbกว่าๆก็คิดดูหายไปเยอะ
          เสียเวลาโหลดตัวเต็มแต่แน่นอน

Comment

ยืนยัน Full-Rip โหลดมาแล้วยังไม่ได้ลง >>> แต่เห็นมีคนบอกว่าขยายไฟล์ประมาณเกือบ 2 ชั่วโมง(ขึ้นอยู่กับ Computer ของท่าน) โหดจริงๆ

Comment

Full-Rip คือ การใช้โปรแกรมต่างๆ บีบอัพไฟล์ให้เล็กลง ประมาณนั้นครับ เหมือนกับตัว Full ทุกอย่าง แต่เวลาลง
              อาจนานหน่อย มั้ง

Comment

ตุ๋น รอชม

Comment

Full-Rip ในที่นี้ จะเลือกตัดออกเฉพาะภาษาที่ไม่จำเป็นครับ เช่นพวกภาษาฝรั่งเศษ อิตาลี เยอรมัน เพราะยังไงภาษาพวกนี้ก็ไม่มีใครลงอยู่แล้ว (นอกเสียจากว่าคุณเก่ง!) จะเหลือแต่ภาษาอังกฤษเท่านั้น แล้วก็ใช้วิธีการบีบอัดไฟล์ขั้นเซียน จึงทำให้ไฟล์ต้นฉบับมีขนาดเล็กมากๆ ซึ่งเหมาะสำหรับไรท์ลง DVD5 ได้สบายๆ แต่จะเสียเวลาหน่อยเวลาติดตั้งลงเครื่อง เพราะมันต้องใช้เวลานานพอสมควรในการระเบิดไฟล์ รวมถึงต้องสำรองพื้นที่ HD ไว้เยอะๆ แต่เมื่อติดตั้งเรียบร้อยแล้ว ไฟล์เกมจะมีขนาดพอๆ กับตัว Full มี movie และ sound ต่างๆ ครบถ้วน ซึ่งก็เล่นได้เหมือนๆกันครับ

Comment

แตก rar ออก แล้ว setup รอไปเลยคับ 1 ชม.

Comment

นี่แสดงว่าไม่รู้จักค่าย Skullptura เลยใช่ไหมเนี้ย -*-

น้องใหม่แห่งวงการ ที่สร้างตำนานอันลือลั่นกับ bioshock มาแล้วด้วยกรรมวิธีลดขนาดสุดๆ แถมยังไม่มีการตัดอะไรด้วย จากนั้นพอลงเสร็จก็สามารถลง patch ได้ด้วย

ไม่รู้เค้าทำอย่างไร แต่ตัวเกมที่ลงจาก Skullptura มีคุณภาพไม่ต่างอะไรจากเกมเต็มๆเลยครับ

Comment

ผมเล้นได้แล้วครับ ตอนลง 1ชม แหนะ

Comment

ก็เหมือนการอัดไฟล์

เหมือนเราพับเสื้อผ้าเข้ากระเป๋าอ่านะ

เอาออกมาก็เหมือนเดิม

Comment

ไม่ต่างครับต่างแค่ลงนานโคตรๆๆ

Comment

ผมลง 1.20 ชม

Comment

Working...
                              X