Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม 12 cm ต่อ แบบ 3 pin ของผมมันเป่าเบามากคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม 12 cm ต่อ แบบ 3 pin ของผมมันเป่าเบามากคับ

3 pin ของผมต่อกับ เมนบอด พอดีตังหมด หาซื้อหัว แปลง 3พินไป 4 พินด้วย

พอเสียบ 3พิน ที่เมนบอด มันมี 1 ช่อง สังเกด ดู มันเบาๆ ยังไงไม่รู้

ถ้าเทียบกับ พัดลม 12 cm หัว 4พิน พัดลม อันนี้แรงกว่าอะคับ

ผมต้องทำยังไง หรือต้องซื้อ 3pin plug อย่างเดียวเลยหรอคับ

แปลงเอาได้มั้ย สอนทีนะคับ มือใหม่หัดโม

มันเบาที่ตัวพัดลมด้วยรึเปล่า ส่วนมากก็ไฟ12Vงะครับ อีกเส้นนึงเป็นวัดรอบ ไม่งั้นก็ตัดเลย(ไม่แน๊ะนำ) เอาแดงกะดำมาต่อ แดงเข้าเหลือง ดำเข้าดำ ส่วนเหลืองที่พัดลม ปล่อยใว้ ถ้าไม่แน่ใจอย่าทำนะครับ ช๊อตพังได้ง่ายๆ

Comment

ซื้อใหม่คับท่าน..

Comment

เเนะนำได้ดีมาก -*-

Comment

12v เหมือนกันแหละครับ

มันเบาเป็นที่พัดลม ทางแก้ก็ซื้อใหม่ครับ
          ไม่ก็แงะมาพันไส้มอเตอร์ใหม่

Comment

Originally posted by silverkun View Post

มันเบาเป็นที่พัดลม ทางแก้ก็ซื้อใหม่ครับ

มี 10 ซม 4 pin มะครับ 3ันรอบ ตัวเท่าไหร่อะคับ ยี่ห้อไรกะได้

Comment

Originally posted by KOOBIRD View Post
              มี 10 ซม 4 pin มะครับ 3ันรอบ ตัวเท่าไหร่อะคับ ยี่ห้อไรกะได้
              ตกลงท่านจะใช้10 ซม หรือ 12 ซม 4พินมันก็ใช้แค่2เส้นนะครับ ยกเว้นของซีพียูน๊ะ
              ปล.รอบจัด=เสียงดังยังกะโรงสีเลยเหละ

Comment

Originally posted by silverkun View Post

ต้องใช้ลวดเบอร์ 24 กับแม่เหล็กเงิน ปลอกcnc 55 ถึงแรง

Comment

โมมอเตอร์แบบรถกระป๋องครับ...พันเองเลย

Comment

Working...
                  X