Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Tagan U-33 , U-38 ต่างกันอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Tagan U-33 , U-38 ต่างกันอย่างไร

อยากถามว่า PSU Tagan U-33 U-38 ต่างกันอย่ีางไรครับ เพราะราคานี่โดดกันมากเลยอะึีัครับ แล้ว ประกัน A/L นี่เป็นยังไงมั่งหรอครับ

วัตต์มันต่างราคาก็ต่างกันครับ

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
      วัตต์มันต่างราคาก็ต่างกันครับ
      วัตต์ไม่ต่างกันอะครับ แต่ราคาโดดเลย

Comment

เท่าไร หรอ ครับ ราคา อะคับ ที่ว่าโดด

Comment

การจ่ายไฟไงถ้า ราคามันโดดต่างกัน

Comment

U33เป็นรุ่นที่ออกมาก่อนU38ครับ ถอดสายไม่ได้
            เรื่องการจ่ายไฟอันนี้ผมไม่ทราบ
            แต่เคยเห็นmemberท่านนึงโพสไว้ว่า "อย่าเอาU38มาเทียบกับU33 ไส้ในคนละเรื่องกััน ความนิ่งมันต่างกัน"

แต่จากเท่าที่เคยใช้มา๊ความนิ่งของU38กับBZก็ไม่ได้แตกต่างกันเลย

Comment

Originally posted by charoenpon View Post
              เท่าไร หรอ ครับ ราคา อะคับ ที่ว่าโดด
              TG700-U33 Power Supply 700 Watt W/PFC 3 Yrs. ALC 4390

TG700-U38 (Type B) Power Supply 700W W/PFC 3 Yrs. ALC 3630

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                U33เป็นรุ่นที่ออกมาก่อนU38ครับ ถอดสายไม่ได้
                เรื่องการจ่ายไฟอันนี้ผมไม่ทราบ
                แต่เคยเห็นmemberท่านนึงโพสไว้ว่า "อย่าเอาU38มาเทียบกับU33 ไส้ในคนละเรื่องกััน ความนิ่งมันต่างกัน"

แต่จากเท่าที่เคยใช้มา๊ความนิ่งของU38กับBZก็ไม่ได้แตกต่างกันเลย
                โอ้ว กระจ่าง ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

คิดว่าน่าจะต่างกันตรง
                  มี 80+ (80 Plus)

กับ

ไม่มี 80+

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                    คิดว่าน่าจะต่างกันตรง
                    มี 80+ (80 Plus)

กับ

ไม่มี 80+
                    อันนี้มันระหว่าง U38 กับ BZ นะครับ ถ้าจำไม่ผิด...^^

Comment

U-38 ผมคิดว่า ไม่มี 80+ นะครับ

Comment

U-38 นี้ประสบปัญหาเสียงจี่ และเคลมเยอะมากๆๆ ถามจากหน้าร้านที่รับเคลม

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                          U-38 ผมคิดว่า ไม่มี 80+ นะครับ
                          U-38ไม่มี 80+ไงครับ ส่วนbz มี ...โทดทีครับพอดีเขียนสลับกัน^^

Comment

ลองดู i-cute อีกยี่ห้อนะครับ tagan u38 ระวังเสียงนะครับ qc ไม่ค่อยดี

Comment

ผมเองใช้ U33 อยู่ ไม่มีเสียงจี่ให้กวนใจ ตั้งแต่ใช้มาก็ยังไม่ได้เจอปัญหาอะไรกับเจ้า U33 ตัวที่ใช้อยู่ (แต่ตัวอื่นผมไม่รู้นะ)

Comment

Working...
                              X