Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับสายต่อ LCD 22" ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับสายต่อ LCD 22" ครับ

ซื้อ samsung 2232gw 22" มาครับ
    ต่อด้วยสาย D-SUB (สีฟ้าๆ) กับ dvi อันไหนดีกว่ากันครับตอนนี้ต่อ D-SUB
    การ์ดจอผม radeon 9200 se มันมีช่อง DVI ครับ แต่มันไม่เหมือนกับช่องที่ LCD
    ที่ LCD มันเป็น DVI-D
    แต่ที่การ์ดจอมันเป็นตามรูปในลิ้งค์อ่าครับ
    มันเสียบกันได้ไหม ถ้าไม่ได้ต้องซื้อหัวแปลงใช่ไหมครับต้องบอกเขาว่าไง

ขอบคุณครับ

ต่อแบบ DVI ดีกว่า

Comment

ต้องซื้อ Vga to div ใช่ปะครับ

Comment

ลิ้งเข้าไม่ได้ครับ

ถ้าพอร์ตที่การ์ดจอมี D-Sub กับ DVI สามารถต่อ DVI ได้เลยครับ

ใช้สาย DVI ที่แถมมากับจอ เสียบได้เเลย

Comment

ดูรูปไม่ได้ แต่ถ้ามีช่อง DVI ต่อสาย DVI ดีกว่าครับ

Comment

ที่การ์ดจอมันจะมีช่องเป็นกากบาท (+) แต่ช่องที่ LCD เป็นขีดเดียว (-) มันใช้สายเดียวกันได้หรือเปล่าครับลองเสียบมันติดๆ เลยไม่กล้า - -

Comment

ต้องใช้แบบ (-) ครับ จะเสียบได้ทั้ง LCD และการ์จอ

ถ้าใช้ (+) จะเสียบที่จอ LCD ไม่ได้ครับ

สายที่แถมมากับจอมันก็เป็น (-) อยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ

Comment

เอาไปเทียบดูครับ เวลาไปซื้อจะได้บอกคนขายถูก( จอLCD ส่วนมากจะใช้สาย DVI แบบ24+1 ครับ)
                Attached Files

Comment

Working...
                X