Announcement

Collapse
No announcement yet.

จั้มไฟผิดคับ ไหม้เลย ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แงๆๆๆ ไม่มีคนเข้าใจคำถามเราอีกละ จะต้องอธิบายยังไงคับ ถึงเข้าใจผมว่านี้ละเอียดแล้วนะ ช่วยหน่อยคับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ลองเคลียไบออสดูนะครับ ถ้าไม่ได้ก้
      มันลงโครงรึเปล่าครับ แล้วช็อตไรประมาณนั้น
      แล้วก็ถ้าจะเช็คอุปกรณ์ตัวอื่นก็ลองใช้เป็นวินโด้พอทเทเบิ้ลสิครับ
      คือถ้าเกิดการช็อตนะครับสิ่งที่น่าจะเสียในเครื่องเป็นไปได้ทุกชิ้นเลยล่ะครับ ถ้าไม่มีอุปกรณ์มาเทสดูก็คงต้องไปให้ร้านเช็คให้แล้วล่ะครับ

Comment

เป็นที่ HDD 100% ครับ ลองเสียบตัวที่ไม่ไหม้ตัวเดียวดู

Comment

สู้ๆครับ

Comment

อ่านไปอ่านมาชักจะงง 55+

Comment

อาจจะมีสายไฟส่วนใดที่เวลาปิดฝาเคสแล้วต้องไปโดนมันส่วนนั้นอาจจะช๊อตลงเคสรึว่าพอปิดฝาแล้วไปเบียดสายไปโดนอะไรสักอย่างให้มีการช็อตเกิดขึ้นรึว่าทำให้มีการขยับสายส่วนใดส่วนหนึ่งให้หลวมไม่แน่น ลองจัดสายให้เป็นระเบียบดีๆและเช็คสายว่ามีสายใดละลายแล้วช็อตกันรึป่าว..ใจเย็นๆค่อยไป

Comment

ไว้อาลัย 2 นาที

Comment

แต็ปแล้วหละ hdd + psu แล้วตอนเสียบmolexทึไมไม่ดึงปลักออก

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน ฮาร์ดดิสเน่าเลย เจือกจั๊มแล้วไม่ปิดเครื่องก่อน ดันเสียบสายผิดขั้ว แต็บเลย ในกรณีของ จขกท.อาจจะเป็นเหมือนผมก็ได้ ต่อฮาร์ดดิสไว้สองลูก ตอนลงวินโดวฯ(SATAทั้งสอง) พอถอดออกมาลูกหนึ่ง เข้าวินโดว์ไม่ได้(ติดอยู่ที่หน้าBIOS) ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ลงวินฯใหม่ก็หายคับ

Comment

Working...
                    X