Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA XFX Geforce 8800GTS กะ เกม เก่า ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA XFX Geforce 8800GTS กะ เกม เก่า ๆ

สวัสดีครับ พึ่งจะซื้อการ์ดมาใช้ได้ 3 สัปดาห์ ปัญหามีอยู่ว่า ผมใช้เล่นเกม FEAR แบบปรับละเอียดสุด ๆ ตอนเล่นก็ลื่นดี แต่ช่วงที่มีศัตรูหรือ อ๊อบเจคเคลื่อนไหวเยอะ ๆ ทำไมถึงอืดไปได้ แบบว่าเคลื่อนไหว slow เองอัตโนมัติ และก็เกม Medal of hornor Pacific และ Call of Duty 2 ก็เหมือนกัน คิดว่าไม่น่าเป็นที่การ์ดจอนะ สเปคเครื่องก็สูงพอสมควร เป็นเพราะอะไรใครรู้ช่วยตอบทีครับ Spec CPU Intel Pentium 4 2.8 GHz
    RAM DDR 1 GB VGA XFX GEforce 8800 GTS

พวก 8800 เค้าว่าต้องใช้ cpu แรงๆๆด้วยนี่นา

Comment

อ้อ ram 1gb กับ detail max ไม่พอหรอกคับ

Comment

CPU ช้าเกินครับ
        RAM ด้วยน้อยเกินครับ เล่นโหดๆ ต้อง ขอ 2

Comment

หุหุหุ ไม่ใหวตอนนี้ เกมส์งี้โครตกิน แรมเลย 1 G แทบจะเอาไม่อยู่แล้ว ( มีอืด )

Comment

แนะนำเปลี่ยน CPU ด่วนคับ อ่อ เพิ่มแรมตามไปด้วยนะคับ

Comment

ลอง E6600 กับเปลี่ยนแรมเป็น 2 Gb สิครับ ไม่กระตุกแน่

Comment

object ศัตรู ใช้แรง cpu เป็นหลัก ครับ ไม่ใช่ การ์ดจอ

เหมือน NFS carbon ครับ ปรับให้รถศัตรูหลายๆๆๆคัน ก็อืดลงแล้ว

Comment

แรมไว้ก่อน1กิ๊กยังพอไหว เปลี่ยนCPU ซะ

Comment

เปลี่ยนเป็น e6300 ก็ได้คับ แล้ว overclock เอา แรม ก็ 800 สัก 2 gb เกมไหนๆ ก็ลื่น ปี๊ดแล้วจ๊ะ

Comment

Object มากๆมันไปกินที่แรมกะCPUครับ เปลี่ยนเป็น 8800GTSได้แล้ว ก็ก็บตังค์ต่ออีกหน่อยเพิ่มแรมเป็น2Gb ก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนCPUตามครับ

Comment

การ์ดจอดีมาก แต่ CPU กับ Ram นี่สิ

Comment

ถ้ามันหน่วงๆเครื่องก็ลองปรับลดรายละเอียดลงหน่อยก็ช่วยได้เหมือนกันครับ แต่ถ้าจะอัพเครื่องก็เปลี่ยน CPU กับเพิ่มแรม แค่ 2 อย่างพอไม่ก็ลอง OC ไปซัก 3GHzกว่าๆดู ครับ

Comment

ถ้าจะเล่นตามนั้นคงต้อง อัดเงินเพิ่มครับ ^^

Comment

เพิ่มเงินอีกเสียงครับ

Comment

Working...
                              X