Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันปกติหรือเปล่าครับ เพิ่งได้ลองcore2(ซะที่ไหน)ครั้งแรก งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันปกติหรือเปล่าครับ เพิ่งได้ลองcore2(ซะที่ไหน)ครั้งแรก งง

ไม่ได้ย้ายค่ายแต่อย่างได้ แค่ได้อีกเครื่องมาใช้เสริม (จริงๆก็ไม่ได้อยู่ค่ายไหนนี้หว่า55)

ปัญหาคืองี้ครับ oc แล้วทำไมที่

My computer >> properties ตรงที่ลายละเอียดด้านล่าง หลัง@มันไม่เป็นไปตามที่เรา oc ไว้ครับ window ผมผิดปกติหรือเปล่า หรือว่ามันเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ คะแนนก็แสดงปกตินะ

ป.ล.เครื่องนี้แรงกว่าเครื่องในลายเซ็นผมอีกอะ(แน่อยู่แล้วในลายเซ็นโคตรโบราณ)
    ป.ล.2 oc ง่ายพอๆกันเลย amd&intel เยี่ยมๆ
    Last edited by maxsaag; 18 Oct 2008, 22:07:11.

อัพ SP1 แล้วยัง

Comment

up windows น่าจะดีขึ้น

Comment

windows มันจะแสดงค่าจากตัวคูณสูงสุด

Comment

ถ้าลดตัวคุณจะไม่ตรงครับ

Comment

กรณีดังกล่าวไม่เกี่ยวกับเรื่องของตัวคูณแต่อย่างใดนะงับ
            จากภาพที่เห็น E2180@2.9 (290x10) อิงตัวคูณสูงสุดแล้ว
            ดังนั้นปัญหานี้น่าจะเกิดจาก OS ที่ใช้อยู่แล้วหละ .... ส่วนวิธีการแก้ไขก็ลองตาม rep.2,3 ละกันงับ (ป๋มไม่เคยใช้64บิต..หุหุ)

Comment

ผมใช้ xp sp2 มันก็ขึ้นไม่ตรงครับ
              ไม่เคยตรงเลยสักครั้ง เพราะผมก็ oc ซีพียูตลอด
              ส่วนตัวแล้วคิดว่าไม่ต้องสนใจหรอกครับ ใช้ cpu-z ดูเอาก็ได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

เดียวจะลองอัพดู ไม่รอดก็ไม่สนแล้วชั่งมันก็ได้55+

Comment

ถ้าลากในวินโดว จะเป็นแบบนั้นครับ

เพราะมันเอาค่าตอนเปิดเครื่อง

แต่การใช้งานก็น่าจะปกติ

Comment

Working...
                  X