Announcement

Collapse
No announcement yet.

Office 2003 มีปัญหา หลังจาก update SP2 จาก windows update

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Office 2003 มีปัญหา หลังจาก update SP2 จาก windows update

หลังจากที่ update นั้น ตัวโปรแกรมใช้งานยังเปงภาษาไทยตามปกติ

แต่ที่มีปัญหาคือ file type ต่างๆของ office มันกลายเปงภาษาจีน
    และเวลา คลิ้กขวาที่ file งาน ปกติจะมี command เช่น เปิด,แก้ไข
    มันจะกลายเปง ภาษาจีนหมดเรย

ผมลอง uninstall Office ออกครับ เพื่อที่จะลงใหม่
    ปรากฎว่า dialog ที่จะ install นั้น ได้กลายเปงภาษาจีน
    พอ install ลงไป มันก้อยังเป็นอาการเหมือนเดิม

แก้ไขอย่างไรดีครับ
    ขอบคุณคับ
Working...
X