Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ ป้ายแดงรายงานตัวครับบ !!ช่วยแนะนำหรือเสนอสินค้าหน่อยครับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ ป้ายแดงรายงานตัวครับบ !!ช่วยแนะนำหรือเสนอสินค้าหน่อยครับ!!

พอดีว่าน้าไปซื้อ Comp ชุด ATEC มา แล้วไฟไม่เข้า M/B เราดันมือบอน ไปแกะ ประกันขาดเกลี้ยง
    ยก Case เลย Check แล้ว M/B พัง S775 P4 3.o GHz มีใครแนะนำ Board หน่อยนะ จะไปเอาเย็นนี้ที่ Zeer ที่ JIB ..ASROCK CONROE865GV FSB800/2Dual-DDR400/2SATA/USB2.0/AGP8X S5.1+V(Agp)+L 3Y synnex 1,530 B. thankyou ทุกท่านครับ

ตามงบครับ แต่ทีแน่ๆเช็คด้วยนะครับว่าของเก่าท่าน ใช้แรมแบบไหน DDR1 หรือ DDR2 การ์ดจอแบบ AGP หรือ PCI-EX ไม่งั้นถือผิดจะเศร้า

Comment

ECS P4M800PRO-M2 DDR2 ราคาใกล้เคียงกันครับ

Comment

ใช้ ddr1 ครับ board mATX อ้อ! รบกวนอีกอย่างครับ DualDDR เราสามารถใส่ Ram แถวเดียว
        ได้ไหมอันเก่าผมเป็น kington 512/400

Comment

Originally posted by SirArtty View Post
          พอดีว่าน้าไปซื้อ Comp ชุด ATEC มา แล้วไฟไม่เข้า M/B เราดันมือบอน ไปแกะ ประกันขาดเกลี้ยง
          ยก Case เลย Check แล้ว M/B พัง S775 P4 3.o GHz มีใครแนะนำ Board หน่อยนะ จะไปเอาเย็นนี้ที่ Zeer ที่ JIB ..ASROCK CONROE865GV FSB800/2Dual-DDR400/2SATA/USB2.0/AGP8X S5.1+V(Agp)+L 3Y synnex 1,530 B. thankyou ทุกท่านครับ
          อย่าแม้แต่จะคิดซื้อ ตัวนี้มันเลือกการ์ดจอมาก (ต้องใช้ได้เฉพาะการ์ดจอบางตัวได้เท่านั้น)
          เคยซื้อมาครั้งหนึ่งครับ ใส่การ์ดจอ INNO GF6600 ใส่ใช้งานได้แต่ลงไดเวอร์ไม่ผ่านซัก เวอชั่น หุหุหุ (ถ้าไม่ซื้อการ์ดจอใส่ก็ OK)
          เพราะมันเป็น AGI 8X ไม่ใช่ Agp 8X ครับ
          ข้อมูล

http://www.asrock.com/mb/overview.as...onRoe865GV&s=n

ดูการ์ดจอที่มันจะใส่ได้สิเลือกตัวการ์ด + เลือกไดเวอร์ด้วย

http://www.asrock.com/mb/vga.asp?Model=ConRoe865GV&s=n

Last edited by TWK.; 28 Jan 2007, 15:03:12.

Comment

ตัวการ์ด มันเลือกแต่ Chipset หรือ เลือกยี่ห้อด้วยครับของผม GF4 4000 64 M ส่วนยี่ห้อไม่มีเพราะเป็นของ Atec ครับ

Comment

Originally posted by SirArtty View Post
              ตัวการ์ด มันเลือกแต่ Chipset หรือ เลือกยี่ห้อด้วยครับของผม GF4 4000 64 M ส่วนยี่ห้อไม่มีเพราะเป็นของ Atec ครับ
              งั้นคงไม่มีปัญหาแล้วละครับเพราะท่านใช้ GF4 4000 มันใช้ได้สบายครับ
              มันเลือกแค่ Chipset กับ driver แค่นั้นครับ ยี่ห้อไม่เกี่ยว
              บอร์ดตัวนี้ใส่การ์ดจอท่านได้ครับ driver.81.98 หรือ driver อื่นก็อาจจะลงได้ครับไม่น่าจะมีปัญหา

Comment

แกะไปดีแล้วครับ พัฒนาความรู้ ดีกว่าเป็น User ที่ทำอะไรไม่เป็นเลยซักอย่าง

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ควรยกเคสไปที่ร้านเลยนะครับ แล้วลองเทสดูตรงนั้นเลย

Comment

Working...
                X