Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำสายลำโพง เกือบ 10 ปี แล้ว เสียงดีโครตๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็คุณเล่นจั่วหัวกระทู้แบบนั้น ผมก็เข้าใจแบบนั้น

Comment

ดันๆ

Comment

เอาเป็นว่าคิดไรไม่ถูกก็ลองหา Monster มาใช้ก่อนครับ(ผมว่ายังไงมันก็ดีกว่าของเดิมแหละครับ ยกเว้นสายเดิมคุณจะเทพอยู่แล้ว)

ปล.ตั้งกระทู้ในนี้ต้องตรงไปตรงมานะครับ และต้องตรวจสอบก่อนกดส่งข้อความนะ

Comment

กรรม
          แซวกันเล่นครับ ไม่ต้องคิดมากจ้าาาาา

ถ้าเป็นสายลำโพงมีไห้เลือกเยอะเลยครับ
          canare ก็ดีครับ ถูก คุณภาพดี เมตรละ ร้อยกว่าบาท (เน้นคุ้ม อิๆๆ)

สาย VAN ที่คุณชัยขายอยู๋ก็ดีครับ ผมเคยใช้แต่รุ่นที่ถูกกว่าเคลียไลน์
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=281406

แต่ตอนนี้ไช้สาย supra อยู่ รุ่น คลาสสิค เส้นสีฟ้าๆ ขนาดไหญ๋ (มันมี3ขนาดนะตอนไปซื้อ เล็ก กลางใหญ๋ ) ลดแล้วเหลือเมตรละ สองร้อยปลายๆ ประกายเสียงใสดี

ไม่ค่อยมีความรู็พวกนี้เท่าไหร่ครับ รอคุณพจน์ ละกันครับ ขานั้นเล่นมาแยะ

Comment

ตอนนี้ใช้สายรุ่นและยี่ห้ออะไรหละครับ
            เครื่องเสียงและลำโพงที่ใช้ในระบบมีอะไรบ้างและยี่ห้ออะไร
            น่าจะทำให้ได้คำตอบที่เร็วและตรงได้มากขึ้นนะครับ
            อย่าลืมลงรายละเอียดหละครับ (^-^)

Comment

มาแอบฟัง^^

Comment

จขกท. โปรดใจเย็นลงหน่อยดีไหมครับ *-*

Comment

เกือบสิบปีแล้วครับ เครื่องเก่า POWELL (ไม่รู้จะรุ้จักไหม)

ลำโพงตัวนี้ซื้อ แยกมา มันไม่บอกแต่ว่า ยี่ห้ออะไร สายก็ เดิมๆ ไม่รุ้ของ POWELL ไหม

Comment

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องสายเท่าไร

แต่เข้ามาบอกว่า ถ้าจะถามให้ถามกระทู้เดียวกันไปเลยก็ดีครับ

คนมาตอบ กะคนที่มาอ่านจะได้ความรู้ไปพร้อมๆกัน

ไม่ต้องไปเปิดอ่านหลายๆกระทู้ ด้วยความหวังดีนะครับ

ขัดใจประการใดไปขออภัยด้วยครับ

Comment

หลงเข้ามาเหมือนกัน - -*

Comment

คุณ เจ้าของกระทู้ ไม่ถนัดภาษาไทยใช่มั๊ยครับ . .
                        ผมอ่านที่คุณเขียนแต่ละที ต้องใช้ความพยายามในการทำความเข้าใจมากเลย

ปล.แค่เดาๆ เอา . . อยากตอบเหมือนกัน แต่กลัวเข้าใจคำถามผิด
                        แล้วจะพาลตอบผิดไปด้วย

Comment

อยากรู้เรื่องการแมชยี่ห้อ เครื่องเสียง ลำโพง สาย เหมือนกัน

สายเส้นที่บ้านเก่าเป็น10ๆปีละ ลองกลับทิศสาย เสียงเป็นเป็ดจริงๆด้วย แต่ไม่รุซื้ออะไรมาลองดี

Comment

Working...
                          X