Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อคือผมอยากทราบว่าAMDมันมีข้อดีและข้อเสียอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อคือผมอยากทราบว่าAMDมันมีข้อดีและข้อเสียอย่างไร

เอ่อคือผมอยากทราบว่าAMDมันมีข้อดีและข้อเสียอย่างไร
    แบบว่าไม่เคยได้ลองใช้จิงซักที(ไม่มีเงินถอยเครื่องใหม่)
    แล้วมันต่างกะIntelอย่างไรอะ
    อยากทราบจากคนใช้จริง
    ถามเพื่อหาความรู้อะครับ

ในงบประมาณเท่ากัน CPU AMD เเรงกว่า

Comment

จังๆเลย กระทู้ในตำนานอีกแล้ว

Comment

ข้อดีใช้ถูกใจ
        ข้อเสียมันถูกเกินไป

ก็ใช้เหมือนๆกันแหละครับ cpu
        แต่เรื่องราคาเซพได้เยอะ

Comment

ข้อเสีย ใช้แร้วหน้าตาดี...อาจทำให้เป็นอันตรายได้คับ
          ข้อดี ในราคาเท่ากันจะแรงกว่าคับ

Comment

เดียวเขาก้ว่าเอาหรอก

Comment

ขอเสียละกันนะ...คือจะทำให้ท่านหน้าตาดีขึ้น...
              Last edited by My Girl; 19 Oct 2008, 17:21:01.

Comment

ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ข้อดีข้อเสียเพราะไม่มีตังค์ซื้อมาลองทั้งคู่
                แต่ที่ใช้อยู่ก็ถูกใจนะในราคาแค่2000ต้นๆกับผลของงานที่ได้ ผมชอบตอนที่มันรันโปรแกรมต่างๆทันใจดี ปรื๊ดๆ

Comment

สำหรับผมไม่มีข้อดีข้อเสียอะไรเลยครับ ยอมรับ intel แรงกว่า แต่ผมก็ยังเลือกใช้ AMD อยู่ดีครับ อิอิ

Comment

ข้อดี ความสามารถคุ้มราคา

ข้อเสีย ไม่ดีที่เราต้องซื้อมา ไม่ได้ฟรี

Comment

ข้อดี - ดีทุกอย่างครับ ถูกตัง แรงสมราคาหรืออาจเกินราคาก็ได้
                      ข้อเสีย - ข้างบนเค้าว่าใช้แล้วหน้าตาดี
                      อยากขี้เหล๊ อยากขี้เหล่

อิอิ มีข้อดี ข้อเสียเหมือน อีกฝั่งนั้นแหละครับ คุณไม่ชอบอีกฝั่งยังไง ก็อาจไม่ชอบ ฝั่งนี้ยังงั้น ก็ได้
                      Last edited by Error_Pc; 19 Oct 2008, 16:19:05.

Comment

Working...
                      X