Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ PES2009

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ PES2009

ทำไมผมเล่น ภาพมันถึงไม่เต็มจอครับ มันมีแทบสีดำทั้งบน-ล่าง
    จอ 22" ใน setting ผมปรับ(1680*1050)8:5 แล้วติ๊กที่ 16:9 และติ๊กที่ LB
    รบกวนด้วยครับ
    Last edited by tentenkidz; 19 Oct 2008, 01:26:34.

ติ๊ก LB ออกคับ

Comment

ก็มันอิงกับระบบภาพของพวกคอนโซลมั๊ง อัตราส่วนพวกนั้นมักใช้จอ 16:9 แต่จอคอมมักใช้ 16:10 คุณอยากให้มันเต็มจอ ก็ไม่ต้องติ๊กในช่อง LB มันก็จะแสดงภาพเต็มจอ จะตัวมันจะยืดๆนะ.........

Comment

สรุปว่าเกมส์มันทำออกมา ให้มีแทบดำทั้งล่างและบน ใช่มั้ยครับ

Comment

ผมเล่นแบบมีแถบดำ บนล่างดีกว่า เพระนักเตะสมส่วนครับ ถ้าแบบเต็มจอ ตัวนักเตะมันจะยืดเล่นแล้วเสียอารมณ์ครับ

Comment

ขอบคุณมากๆๆครับ

Comment

Working...
            X