Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ขอถาม เรื่อง VGA CARD หน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ขอถาม เรื่อง VGA CARD หน่อยนะคับ

คือผมว่าจะไปซื้อ VGA CARD นะคับแต่ไม่ค่อยมีความรู้นะคับ
    อยากให้ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคับเอาแบบใช้งานได้ดีและราคาถูกนิดหนึ่งด้วยคับ(บ้านจน อิอิอิ)
    รบกวนช่วยบอกราคาด้วยนะคับ ถ้ามมีรูปยิ่งดีใหญ่เลยคับ+ร้านทีขายด้วยถ้าไม่รบกวนมากไปนะคับ
    สเปคคอมผมคับด่นล่าง......ขอขอบพระคุณท่านผู้รู้ไว้ล่วงหน้าเลยนะคับ(มือใหม่คับผม)
    CPU=AMDX2 4800+
    M/B=ECS A780GM-A -BLACK
    RAM=2G*1/800 KINGSMAX
    HDD=500G
    TSUNAMI 520W
    LG=17"
    Last edited by nawaponcom; 19 Oct 2008, 01:28:17.

1.ผิดหมวดนะครับ (ต้องไปตั้งที่ห้อง Graphic Card นะ)
    2.ควรจะบอกราคาโดยประมาณ บวก ลบ ได้เท่าไรด้วยนะครับ
    3.การนำไปใช้งาน จะใช้งานแบบไหน เล่นเกมอย่างเดียว หรือ เล่นเน็ตดูหนังโหลดบิตเฉยๆ

ที่สำคัญ ควรตั้งกระทู้ให้ถูกต้องตามหมวดนะครับ

Comment

ถ้าจะสอย อย่าสอยเด็กๆเลย เอา4870ไปเลย อาจจะต้องรองบ ช่วงที่รองบก็ใช้ออนบอร์ดไปก่อน อิ อิ

ลองเช็คราคาเอาเองครับ ตามลิ้ง เลือกDDR3 นะครับ แรงดี

http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/

Comment

ท้าบอกบ้านจน งั้นเอาถูกๆ คุ้มๆก็ ประมาณ 3000 นิสๆ ก็ 9600GSO 4670 หรือแรงอีกหน่อย แพงอีกหน่อย 8800GT ครับ

Comment

บ้านจนต้องอาศัยเก็บสลึงพึงบรรจบให้ครบบาทคับ
          ได้มาแล้ว จะรู้สึกภูมิใจมากมายเลยทีเดียว

Comment

9600 gt ครับ ราคา 4000 ต้นๆ ถูกมาก และแรงด้วย ไม่ก็ 8800gt ก็พอ ผมว่าเล่นได้ทุกเกมแล้วละ

Comment

8800 gt ลองหามือ 2ดูนะอาจจะยากหน่อย เเต่ตัวนี้คุ้มสุดเเล้วตอนนี้ ถ้าคิดจะเอา4850 ก็ข้ามไปเอา4870 ดีกว่า
              จากที่ใช้มามัน***งจาก 8800 gt ไม่เท่าไร่ เเพงกว่าด้วยเก็บเงินไว้ซื้อ psu ดีกว่า

Comment

ขอบคุณทุกท่านเลยนะคับช่วยให้ตันสินใจง่ายขึ้นเยอะเลยคับ

Comment

Working...
                X