overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: เปลี่ยนซีพียูไปอีกค่าย จะแวะเข้ามาเที่ยวโซนนี้ได้อีกไหม

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

Default เปลี่ยนซีพียูไปอีกค่าย จะแวะเข้ามาเที่ยวโซนนี้ได้อีกไหม

พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนซีพียูกับบอร์ดใหม่น่ะครับ ทุกวันผมจะแวะเข้ามาโซนนี้บ่อยเหมือนกัน แต่อาจจะไม่ได้ตั้ง/ไม่ได้ตอบกระทู้ (เข้ามาอ่าน เข้ามาศึกษา) ตอบบ้างก็วันละ 1-2 กระทู้ และ 1 ในหลายปัจจัยที่พะวงก็คือ ถ้าผมเปลี่ยนซีพียูไปเล่นอีกค่าย ซึ่งตอนนี้เปลี่ยนแล้ว เพื่อนที่โซนนี้ยังต้อนรับอีกหรือเปล่าครับ

ตอนที่เพิ่งเล่นคอมใหม่ๆมาจนถึงเมื่อวานก็ใช้ AMD มา 3 รุ่น AMD Duron 750Mhz (462), AMD Sempron 2200+ (462), AMD X2 3800+ (AM2) แล้วตอนนี้ก็อยากจะลองเล่นของอีกค่ายบ้างว่าแตกต่างกันตรงไหน เพราะความเป็นช่างที่เคยประกอบทั้ง AMD และ Intel ก็แค่ประกอบ (ที่ใช้อยู่ทุกวันก็ AMD) อาจจะต้องลองทุกๆอย่าง ทั้งฮาร์ดแวร์, ซอฟต์แวร์, ฯลฯ แต่ใช่ว่าพอเปลี่ยนซีพียูไปเล่นอีกค่ายแล้วจะอคติกับอีกค่าย ใจก็ยังเป็นกลางอยู่เหมือนเดิมครับ

Note. อยากเปลี่ยนลายเซ็นต์เป็นสเปคใหม่ด้วย สามารถทำได้ไหม กังวลครับ อิอิ

OverclockZone Member boyro's Avatar

คิดไรมากก็แค่ CPU ในอินเตอร์เนท ท่านท่องไปได้ทั่ว ตำรวจไม่จับครับ ถ้าไม่ทำผิด

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

สิทธิส่วนบุคคล ใครจะห้ามล่ะครับ อิอิ

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

ยังไงก็ ต้อนรับเหมือนเดิมคับ เมือถึงเวลาเด๋วท่านก้กลับมาเอง อิอิ

OverclockZone Member

ดีแล้วละที่ท่านมีโอกาศได้ลอง2ค่าย...ท่านจะได้รู้ว่าCPUแบบไหนที่เหมาะกับท่าน

ส่วนตัวเราก้อลองมาแล้ว2ค่ายเลย............ไม่ได้ลองเองก้อมิอาจจะรู้ได้
    Last edited by My Girl; 19 Oct 2008 at 11:11:26.

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

แวะมาตามสบายครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

แบน หิหิหิ ^^

OverclockZone Member heroin's Avatar

ดีครับลองทุกอย่างให้ครบด้าน ผมยังเข้าดู intel บ่อยๆเลย เเต่ไม่ได้ไปคุยอะไรกับเขาเท่าไรนัก ศึกษาอย่างเดียว

คนเรารู้ 2 ด้าน ดีกว่าความรู้ด้านเดียวครับ ทุกอย่างลักจำเก็บเป็นความรู้ได้หมด ^ ^
    ลายเซ็นผมว่ายังไงก็ได้นะครับ

OverclockZone Member Originals's Avatar

Quote Originally Posted by microsoft™ View Post
    พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนซีพียูกับบอร์ดใหม่น่ะครับ ทุกวันผมจะแวะเข้ามาโซนนี้บ่อยเหมือนกัน แต่อาจจะไม่ได้ตั้ง/ไม่ได้ตอบกระทู้ (เข้ามาอ่าน เข้ามาศึกษา) ตอบบ้างก็วันละ 1-2 กระทู้ และ 1 ในหลายปัจจัยที่พะวงก็คือ ถ้าผมเปลี่ยนซีพียูไปเล่นอีกค่าย ซึ่งตอนนี้เปลี่ยนแล้ว เพื่อนที่โซนนี้ยังต้อนรับอีกหรือเปล่าครับ

ตอนที่เพิ่งเล่นคอมใหม่ๆมาจนถึงเมื่อวานก็ใช้ AMD มา 3 รุ่น AMD Duron 750Mhz (462), AMD Sempron 2200+ (462), AMD X2 3800+ (AM2) แล้วตอนนี้ก็อยากจะลองเล่นของอีกค่ายบ้างว่าแตกต่างกันตรงไหน เพราะความเป็นช่างที่เคยประกอบทั้ง AMD และ Intel ก็แค่ประกอบ (ที่ใช้อยู่ทุกวันก็ AMD) อาจจะต้องลองทุกๆอย่าง ทั้งฮาร์ดแวร์, ซอฟต์แวร์, ฯลฯ แต่ใช่ว่าพอเปลี่ยนซีพียูไปเล่นอีกค่ายแล้วจะอคติกับอีกค่าย ใจก็ยังเป็นกลางอยู่เหมือนเดิมครับ

Note. อยากเปลี่ยนลายเซ็นต์เป็นสเปคใหม่ด้วย สามารถทำได้ไหม กังวลครับ อิอิ

โลกกลมจังนะท่านมาเจอกันที่บอร์ดนี้อีกละ.........

หุหุ มาได้ทุกเมื่องับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

แกะน้อยเอ๋ย เจ้ากำลังหลงทาง!!!

ล้อเล่นครับ อยากมาก็มาเหอะ แค่ CPU ตัวเดียว ไม่ใช่เรื่องใหญ่

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แค่ อย่าเอามาข่มกันก็พอครับ 555+

OverclockZone Member omegathai's Avatar
    ในใจ ของสาวๆ ค่าย S1

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    แค่ อย่าเอามาข่มกันก็พอครับ 555+
    ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบ

Quote Originally Posted by kgb99 View Post

แบบว่าฆ่าได้หยามไม่ได้ปะ..........

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

เข้ามาเมื่อไหร่ ผมจะเสียบ

ลองแล้วเป็นไงกลับมาบอกด้วยเด้อท่าน ผมงบน้อยไม่โอกาสได้ลองทั้งสองค่าย มีปัญญาใช้แค่celeronกะpentium dอ่ะ

OverclockZone Member kgb99's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by My Girl View Post
    แบบว่าฆ่าได้หยามไม่ได้ปะ..........
    แน่นอนครับ

OverclockZone Member littlefish's Avatar

ตามสบายครับ..

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

คิดไรมากเเค่ความรู้ทางอินเตอร์เน็ต 55

ทำเนียบรัฐบาล/มัฆวาน/อิมแพค/ราชมัง

เดี๋ยว จขกท.เอาQx9770มาข่ม

Talking

Quote Originally Posted by xforce View Post
    เดี๋ยว จขกท.เอาQx9770มาข่ม
    555+ งั้นต้องเจอ Athron 3000+ ของเครื่องแม่ผม อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks