Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu นี้ใช้แรมเท่ารัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu นี้ใช้แรมเท่ารัยครับ

คือผมจะขายแรมให้เพื่อนครับ ที่จะขายมันเป็น pc3200 แต่ของเดิมเพื่อนคือ pc2700
    เรยมาถามดูว่า ต้องขายของเก่ามั้ย แล้วหา pc 3200 อย่างเดียวมาลงเรย
    ซีพียูมันตัวนี้คับ ตามรูปเลยครับท่าน

ถ้าผม หา pc3200 มาทำดูอัลให้เพื่อนได้มั้ยครับ แล้วขาย pc 2700 ออกซะ

Comment

รู้แค่ว่าใส่กันได้แต่ ใช้ตัวไหนเหมาะสมสุดครับ แล้วซีพียูตัวนี้ มันใช้แรมต่ำสุดที่เท่ารัยครับ งง..

Comment

ใส่เท่าไหร่ก็ได้นี้ครับ Ram อะ เท่าที่ช่อง Dimm ใน MB มันมีมาให้ ไม่เกี่ยวกับขนาดของ CPU

อะครับ แล้วก็เรื่อง Dual ถ้า MB มันรองรับก็ทำได้ครับ หลักการในการ Dual น่าจะชิปเดียวกัน

ขนาดเท่ากันนะครับ เพราะมีคนเอาขนาดเดียวกัน ชิปเดียวกันแต่คนละ bus Dual กันมาแล้ว T_T

Comment

เพื่อนมี Pc2700 (bus333) ให้เพื่อนขายตัวนั้น แล้วหาที่เป็น Bus400 มาจะดีกว่าครับ

Comment

ชิปเดียวกันแต่คนละ bus Dual
            เอิ้กก... มีงี้ด้วยหรอครับ
            คือผมอยากรู้แค่มันใช้ที่เท่ารัยครับจาได้หาที่เหมาะสมมายัดลงบอด

Comment

เพื่อนมี Pc2700 (bus333) ให้เพื่อนขายตัวนั้น แล้วหาที่เป็น Bus400 มาจะดีกว่าครับ
              แนะนำไปแล้วครับผม เด้วผมจาไปขายให้เพื่อนอ่ะ แล้วผมก็ขาย 512(ddr-400) ให้เพื่อนครับ1500

แล้ว256(333) ขายได้ประมานเท่ารัยรู้มั้ยครับ จาไปขายตามร้าน จาได้ไม่โดนกดหัวทิ่ม

Comment

รู้สึกตัวนี้จะตัวเดียวกับของผมรับได้แค่bus333นะครับผมเคยโง่ซื้อ400มาใส่3Dmark03เพิ่มมาตั้ง7คะแนนแนะ
                ในbiosก็ยังเห็นแค่333ครับ
                ให้แน่ใจหาแรมมาเทสก่อนดีกว่าครับ เพื่อไม่ใช่ตัวเดียวกัน
                Last edited by Freekickgundam; 28 Jan 2007, 16:26:56.

Comment

สรุปคือ ซีพียูมันรับที่ 333 ใช่มั้ยครับ

Comment

ใส่กันได้เบ้น ในรุปของงใครอ่ะ ตัวเดียวกะของบีมเลย บีมใส่pc2700 1 pc3200 1
                    ใส่กันได้
                    แต่จะDUALหรือไม่นั้นไม่ดูอัล ต้องดูบอดด้วยนะว่ารองรับDualป่าวอะ

Comment

ก็ OC ต่ออีกนิดนึงก็ได้ครับ หรือไม่ก็ทดแรมให้ทำงานที่ 400 จะได้เร็วอีกนิด

Comment

คือผมว่า ถ้าCPUมันรับแค่333ใส่400ไปมันก็วิ่งเร็วขึ้นครับ แต่ผมว่ามันเพิ่มขึ้นน้อยเกินไปที่จะเสียเงินน่ะครับ
                        แต่อาจจะวิ่ง400เต็มได้ก็ได้นะของผมตรงrevisionมันเป็นC1อ่ะ พอดีดูผิด

Comment

Working...
                        X