Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ SSD สำหรับ Thinkpad X220 ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ SSD สำหรับ Thinkpad X220 ด้วยครับ

อยากเปลี่ยนเป็น SSD ครับ ใช้ลง Windows และโปรแกรมครับ อีกอย่างผมพกโน๊ตบุ๊คตัวนี้ไปไหนมาไหนตลอดเวลาครับ คิดว่าใช้ SSD ปลอดภัยกว่า งบประมาน 4,000 บาทครับ 120GB หรือ 240GB ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ตัวนี้รู้สึกว่า จะใส่ SSD ได้ 2 แบบ คือ mSATA กับ SATA 2.5"
    ถ้าเน้นประยัด + คุณภาพ เลือก SATA 2.5"
    แต่ถ้าจะใช้งาน SSD + HDD ในเครื่องก็เลือก mSATA

จากงบที่ระบุมา เปรียบเทียบความคุ้มค่า ขอแนะนำ OCZ Arc 100 ขนาด 240GB ราคาประมาณ 3300 บาท
    หรือ KINGMAX SME35 240GB ราคาประมาณ 3200 บาท

Comment

ขอบคุณครับ จัด OCZ Arc ละกันครับ

Comment

อย่าเผลอไปเลือก SSD ขนาด 9.5mm ก็พอครับ

Comment

เอาชัวร์ยกเครื่องไปที่ร้าน ให้ร้านใส่ให้ดีกว่าครับ เอาว่าใส่แล้วเปิดเครื่องเข้า BIOS ดูว่า bios detect เจอไหม

Comment

Working...
          X