Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธง Onkyo TX-SR875 กับ Yamaha RX-V3800 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธง Onkyo TX-SR875 กับ Yamaha RX-V3800 ทีครับ

ช่วยฟันธง Onkyo TX-SR875 กับ Yamaha RX-V3800 ให้ทีครับ
    ตัวใหนน่าเล่นกว่ากัน

ช่วยฟันธง สักท่านนะครับ กำลังจะ -click- สั่งแล้วคร้าบ
    Last edited by tanagritm; 19 Oct 2008, 11:23:44.

Comment

ใจเย็นๆครับของราคาค่อนแสน ไปลองฟังก่อนสิท่าน ถ้าเน้นดูหนังมากๆโอนเอียงไปทาง Yamaha ดีกว่าครับ ชุด DSP เขามีดีกว่า Onkyo

Comment

ครอบจักรวาลกว่าผมว่า Onkyo มีดีครับ

Comment

ถ้าราคานี้ลองดู Marantz SR-8002 อีกตัวราคาและประสิทธิภาพไล่ๆกัน

Comment

onkyo ดีทั้งดูหนังและฟังเพลงครับ yamaha เอาดีด้านหนัง ผมว่า onkyo ให้ได้มากกว่าครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
              ตอนนี้ผมสั่ง YAMAHA RX-V3800 ไปแล้วครับร้านปิยะนัสครับ
              2-3 คงถึงครับ ส่วนใหญ่จะดูหนังครับ เพลงฟังบ้างแต่ไม่เน้นเท่าไหร่ครับ หวังว่า yamaha คงถูกใจผม
              ตอนแรกกะว่าจะขับรถเข้ากรุงเทพฯ ถึงนครสวรรค์ ไปต่อไม่ใหว

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                ขอบคุณทุกท่านครับ
                ตอนนี้ผมสั่ง YAMAHA RX-V3800 ไปแล้วครับร้านปิยะนัสครับ
                2-3 คงถึงครับ ส่วนใหญ่จะดูหนังครับ เพลงฟังบ้างแต่ไม่เน้นเท่าไหร่ครับ หวังว่า yamaha คงถูกใจผม
                ตอนแรกกะว่าจะขับรถเข้ากรุงเทพฯ ถึงนครสวรรค์ ไปต่อไม่ใหว
                ยกเ้ลิกดีกว่าครับ

มาสั่ง EACAN A500L ดีกว่า

55555555 คุ้ม

Comment

เสร็จ Yamaha ไปแระ DSP รุ่นนี้ดีกว่ารุ่นรหัสเลขสามตัวเยอะครับเพราะชุด DSP รองรับ dtsHD เต็มรูปแบบ ดูหนังอย่างเดียวบอกเลยว่าไม่ผิดหวังครับ

Comment

Originally posted by reezabza View Post
                    ยกเ้ลิกดีกว่าครับ

มาสั่ง EACAN A500L ดีกว่า

55555555 คุ้ม
                    งะ

Originally posted by nooi View Post
                    เสร็จ Yamaha ไปแระ DSP รุ่นนี้ดีกว่ารุ่นรหัสเลขสามตัวเยอะครับเพราะชุด DSP รองรับ dtsHD เต็มรูปแบบ ดูหนังอย่างเดียวบอกเลยว่าไม่ผิดหวังครับ
                    หวังเช่นนั้นครับ

Comment

ได้มาแล้วครับ ไม่ผิดหวังจริงๆครับ เสียงดีกว่า marantz s3001 ตัวเดิมมากทีเดียว
                      เสียงคนร้องมีพลังมากครับ เสียงเบสหนานุ่ม ดูหนังมันมากครับ มิติเสียงดี ไม่รำคาญเลยครับ
                      ขอบคุณ คุณ Nooi ที่แนะนำ yamaha ถูกใจผมจริงๆครับ

Comment

harman คับ ผมชอบ 5 5 5

เกี่ยวไหม

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                          ได้มาแล้วครับ ไม่ผิดหวังจริงๆครับ เสียงดีกว่า marantz s3001 ตัวเดิมมากทีเดียว
                          เสียงคนร้องมีพลังมากครับ เสียงเบสหนานุ่ม ดูหนังมันมากครับ มิติเสียงดี ไม่รำคาญเลยครับ
                          ขอบคุณ คุณ Nooi ที่แนะนำ yamaha ถูกใจผมจริงๆครับ

อ้าวววววววววววววว

EACAN A500L ล่ะพี่น้อง !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Originally posted by ProOz View Post
                            harman คับ ผมชอบ 5 5 5

เกี่ยวไหม
                            Originally posted by reezabza View Post
                            อ้าวววววววววววววว

EACAN A500L ล่ะพี่น้อง !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

ผมคิดว่า yamahaเจ๋งกว่าครับ โดยเฉพาะรุ่น3800 เด่นทั้งดูหนังฟังเพลงเลยละครับ
                              รุ่นนี้ตัวเลขจะเป็นหลักพัน ต่างจากรุ่นหลักร้อยเช่น 443
                              เสียงจะละเมียดละไมกว่านะครับ ไม่จัดจ้านเท่ารุ่นเล็ก
                              แต่ยังไงก็ตาม แนะนำให้ไปฟังก่อนดีกว่านะครับ

Comment

Working...
                              X