Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง SPORE เสร็จแล้ว หา Files ให้ รันเกมส์ ไม่เจอเลย(แผ่นแท้) ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง SPORE เสร็จแล้ว หา Files ให้ รันเกมส์ ไม่เจอเลย(แผ่นแท้) ??

ลงมา 3 รอบแล้วครับ เหมือนกันทุกรอบ เลย

พอใส่แผ่นแล้ว ต้องเลือก ให้รันโดยเข้าเอง ไม่ออโต้รัน
    พอสั่งลงเกมส์ แล้วลงจนเสร็จ ไม่ติด Error อะไรทั้งสิ้น
    แต่ เกมส์ไม่ auto create icon shotcut เกมส์ให้ใน เดสทอป เลย
    ซ้ำยัง เข้าไปใน Program files > Electronic arts > Spore แล้วยังไม่เจอ ไฟล์ รันเกมส์เลย??
    มีแต่ ไฟล์ เกมส์ เป็น package game กับ Audio รวมๆ 3.8 gb ได้

งงไปหมดเลยครับ

รบกวนผู้รู้ ช่วยทีครับ

ปล. สเป็คเครื่องตาม ลายเซ็นครับ / Vista 64 Bit SP1

เข้าที่ spore(TM) ได้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ได้ ก็ลอง สร้างช๊อตคัท ใหม่นะครับ แล้วเลือกที่ Spore > Sporebin แล้วท่านก็จะเจอ SporeApp นั่นล่ะครับ แล้วก็ create shotcut เลยครับ ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
    ป.ล. ขอให้สนุกกับเกม(เหมือนผม)นะครับ

Comment

ลองเข้าไปที่ game ยังคับ (ตรง start menu programs)

Comment

Working...
      X