Announcement

Collapse
No announcement yet.

s42+keyboard ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s42+keyboard ช่วยทีครับ

ทำไม S42 + Vista sp1

ของผม กด num lk

แล้วตัวเลขที่แสดงเป็นฝั่งคีย์บอด

ทำให้กด ตัวพวก ` • € ไรเงี้ยไม่ได้อ่ะครับ

ที่ต้องกด alt + ตัวเลขฝั่งทางขวาของคีบอด(PC)อ่ะครับ

แล้วก้อ กด shift + เปลี่ยนภาษา

ก็เป็น ตัว ~ กับ % ไม่ได้

ที่พิมได้ เพราะ ตอนนี้ใช้ PC อยุ่ ครับบบ

พอจะมีคำแนะนำไหมครับ

เคยลองเปลี่ยนใน device manage หลายๆอันก็ไม่ได้อ่ะครับ

ป.ล. ยาวไปหน่อย ลืมตัวครับ แฮะๆ

ของผมก้อเป็นอะ ตอนพิมภาษาอังกฤษ ตอนพิมตัว U I O P J K L อะคือถ้าไม่กด fn มันจะเป็นตัวเลขอะ ต้องกด fn ค้างไว้ถึงจะพิมตัวภาษา อังกฤษ ได้ รอผู้รู้มาตอเหมือนกันครับ

Comment

แล้วถ้าเอาNumlockออก มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหมครับ

Comment

จริงหรอนี่ยังไม่ได้ลองเลย
        ว่ากำลังซื้อคียบอร์ดมาใช้เหมือนกัน
        เพราะเล่นเกมหนักเหลือเกิน อิอิ กลัวปุ่นจะไปก่อน อิอิ

Comment

Working...
        X