Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับ เป็นไรไม่รุ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับ เป็นไรไม่รุ

คือผมประกอบคอมใหม่มาอะคับ ใช้ไปตอนแรกก็ปกติดี แต่ปิดไฟทั้งหมดแล้ว พอเปิดใหม่อีกที เข้าวินโด้ซัก 2-3 วิก็เจอบลูสกรีน ต้องกด clear cmos ถึงจะใช้ได้ แต่ต้องมาตั้งเวลาใหม่ ตอนแรกคิดว่าถ่านเมนบอดหมด ก็ลองเปลี่ยน แต่แล้วก็เป็นเหมือนเดิม ไครุมั่งว่าเป็นไรบอกหน่อย

ผมใช้ MSI P45 Platinum
    ส่วน Window ก็ XP SP2 Gold Edition ไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกับวินโด้รึปล่าว

น่าจะเป็นที่ เมนบอดช็อตป่าวครับ ลองเอาออกมาเทส นอกเคสครับ

Comment

จอฟ้าหลังประกอบเครื่องนี้ยาวเลยนะครับ...

ต้องไล่เชคทีละอย่าง เริ่มจาก ฮาร์ดแวร์ก่อนก็ได้ เช่น ถอดแรม มาขัดๆถูๆ การ์ดจอด้วย ดูว่าเสียบสายนู้นนี่แน่นไหม

ถ้ายังไม่หายก็ ลงวินใหม่.. ตามนี้ครับ

Comment

แต่ตอนแรกผมก็ใช้ได้นะ เปิดใช้ปกติประมาน 2-3 วัน

สงใสน่าจะวินโด้มากกว่า

Comment

ถ้าเป็นที่วินโดว์ แล้ว ไม่น่าเกี่ยวกับเคลียใบออส แล้วหายนิ

Comment

ลองลงวินโด้ แบบ เดิมๆ ดูสิครับ

Comment

Working...
            X