Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการซื้อ MAC จาก นอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็ใช้ macbook นะครับ ตอนแรกก็ คีย์บอร์ด อังกฤษล้วน
    แต่ก็เอาไปเปลี่ยนได้ฟรีครับเป็นไทยเรียบร้อยแล้ว ไม่เสียตังเลย เพราะมีปีกันครับ

Comment

กำ ซ้ำซะแร้ว
      Last edited by kameye11; 5 Nov 2008, 21:08:11.

Comment

macbook เรื่องแรกผมหิ้วมาจากอเมริกา ก็เสียบไฟบ้านเราได้นะครับ

Comment

Originally posted by arayakosol View Post
          อยากถามดังนี้ครับ
          ผมจะซื้อ จาก ประเทศไหนดี และ เพราะอะไร

เล็งๆ ไว้คือ USA กับ สิงค์โปร

อยากรู้ว่า เอามาแล้ว ต้องเปลี่ยน adapter มั๊ย
          เพราะกลัวไฟมันไม่เท่ากัน 110 / 220 อะไรงี๊อะ

แล้ว ถ้าซื้อมาจากสิงค์โปร จะมี ที่แป้นพิมพ์ไทยเลยป่าวครับ
          เพราะเอามาเปลี่ยนเอง ในไทยก็ 6 - 8 พัน ( หรือว่ายังไง ? )

แล้วถ้าซื้อในเมืองไทย จะมีวิธีทางไหน ที่จะซื้อ มือ 1 ได้ถูกบ้าง

เห็นบอกว่า ในบางมหาลัย มี iStudio แล้วนักศึกษามีสิทธิ์ลดได้ด้วย
          ไม่ทราบว่า สถาบันไหนบ้างครับที่มีแบบนี้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จาก เด็กน้อย ที่ยังไม่เคยมี MAC ส่วนตัว อยากมีเป็นเครื่องแรก
          1. US ถูกสุด..
          2. สิงโปไม่มีแป้นไทย ต้องติดติกเกอร์เอง
          3. ....
          4. ทำมะสาด

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ

Comment

อยากได้เหมือนกันอะ

แต่ยังงไม่มงบเลย

ซื้อมือถือจนหมดละ

จะเก็บอยู่

ว่าจะซื่อตอนขึ้น ม.3 ปีหน้า อยากได้ไว้อะครับ

Comment

Originally posted by palmpspp View Post
                อยากได้เหมือนกันอะ

แต่ยังงไม่มงบเลย

ซื้อมือถือจนหมดละ

จะเก็บอยู่

ว่าจะซื่อตอนขึ้น ม.3 ปีหน้า อยากได้ไว้อะครับ
                โอ้วมีใช้เร็วจัง อิขฉาจัง แอะ ๆตั้งแต่ ม 3 เลย

Comment

หวัดดีคับ

อยากสอบถามพี่ๆน้องๆ

สรุปว่ามีใครไปซื้อที่ UStore ตามม.มาบ้างหรือยังคับผม

มันเป็นยังไงบ้างหรอคับ

สรุปว่าซื้อกันได้เท่าไหร่หรอคับ

อยากไปซื้อมั่งอ่ะคับ อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าน้าคับ

Comment

Originally posted by zylic View Post
                    หวัดดีคับ

อยากสอบถามพี่ๆน้องๆ

สรุปว่ามีใครไปซื้อที่ UStore ตามม.มาบ้างหรือยังคับผม

มันเป็นยังไงบ้างหรอคับ

สรุปว่าซื้อกันได้เท่าไหร่หรอคับ

อยากไปซื้อมั่งอ่ะคับ อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าน้าคับ
                    เห็นมีคนไปซื้อมา(ในนี้แหละ) ลด5%

Comment

เห็นผ่านๆตาเหมือนกัน
                      ในนี้แหละครับ เหมือนท่านข้างบน
                      ลด 5 % เหมือนกัน
                      แต่คุ้น ๆ เหมือนว่า
                      มีเว็ปนึง ไม่แน่ใจว่า เ้ว็ปอะไร
                      ขายราคาเท่า U store เลย
                      เป็นราคานักศึกษา
                      เค้าจะมีบอกไว้ว่า ซื้อเครื่องอะไรแบบไหน
                      ลดได้เท่าไหร่ ซื้อได้ ปีละ ( 2 เทอม ) กี่เครื่อง
                      และสินค้าอะไร ที่ลดไม่ได้ แต่ไม่แน่ใจว่าเว็ปไหน ผมเห็นจากในนี้แหละ

Comment

http://store.apple.com/th-k12

ราคานักศึกษาครับ

Comment

ปลั๊ก Adapter สำหรับ Charge ไฟ มันรองรับตั้งแต่ 100V-240V ครับ ทั้ง Adapter iPod,iPhone,เครื่อง Mac ครับ เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะใช้ไม่ได้ครับ ข้างๆ Adapter มีเขียนบอกไว้ครับ ลองสังเกตดีๆครับ
                          Last edited by Tonkus35; 23 Nov 2008, 21:45:56.

Comment

ซื้อที่ U-Stroe ลด 4000 ทุกรุ่นครับ

59900 ----- 55900
                            73900 ----- 69900

Comment

ซื้อ US แล้วโชว์บัตรนักเรียนได้ลด $100 ครับ ถ้าซื้อ Online ไม่ต้องโชว์บัตร
                              Macbook 2.4Ghz ตอนนี้คิดเป็นเงินไทยราวๆ 52,500

Comment

ร้าน U-store มีในมหาลัยแถวเกษตร ศรีปทุม บ้างมั้ยครับ อยากได้ราคาพิเศษบ้าง

แล้วถามสำหรับคนเคยซื้อราคานักศึกษาว่า ถ้าซื้อมาแล้วมีปัญหาเวลาไปเคลมต้องยืนยันว่าเป็นนักศึกษามั้ยครับ เพราะจะให้น้องสั่งให้ แล้วกลัวว่ามีปัญหาเอาไปเคลมเอง(ไม่ใช่น้องเอาไป) แล้วเค้าจะไม่ให้เคลมอ่ะครับ

Comment

Working...
                                X