Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องจอยเกมส์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องจอยเกมส์หน่อยครับ

คืออยากถามเรื่องจอยเกมส์ที่ใช้เล่นกับคอมฯ หน่อยครับ เพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลย

ไม่ทราบว่าจอยที่ขายตามแหล่งคอมฯ ที่วางขายเป็นแพ็คตัวละประมาณ 200-300 พอใช้ได้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าไม่ดีต้องใช้ยี่ห้อไหนดีครับที่มันไม่ดีเลย์อ่ะครับ และราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ เพราะจะเอามาเล่น PES กับเกมส์แนวๆ Shooting อ่ะครับ ขอที่ใช้แล้วทนๆ คุ้มค่ากับราคาหน่อยครับผม (งบประมาณจำกัดหน่ะครับ)

ขอบคุณมากๆครับ (มือใหม่ขออภัยครับ)

จอยจีนแดงก็พอไหวนะครับ แต่มันอาจจะตายในเร็ววันถ้าท่านกดอย่างบ้าระห่ำ
    ยังไงลองดูให้มียี่ห้อขึ้นมาหน่อย ถ้าอยากได้ถูกๆก็ลองพวกGenius , Gamon(สะกดถูกป่าวหว่า?) หาได้ตามร้านค้าทั่วไป
    ถ้าพอกัดฟันซื้อไหวก็เอาLogitechครับ ประมาณ900-1200 หาซื้อได้ตามร้านZest
    แต่ถ้าจะเอามาให้รองรับอนาคตด้วย เล่นเกมใหม่ๆแล้วสั่นได้ รองรับเกือยทุกเกม ก็ต้องXbox360

Comment

ของผมใช้จอยของPS1ที่เคยมีอยู่เดิมเป็นของแท้แล้วไปซื้อตัวแปลงมาต่อUSBตัวจอยใช้มาตั้งแต่เล่นPS1 ก็9ปีแล้วยังไม่เคยเสียเลยกดวินนิ่งมันมากมาย

Comment

Originally posted by kenno View Post
        ของผมใช้จอยของPS1ที่เคยมีอยู่เดิมเป็นของแท้แล้วไปซื้อตัวแปลงมาต่อUSBตัวจอยใช้มาตั้งแต่เล่นPS1 ก็9ปีแล้วยังไม่เคยเสียเลยกดวินนิ่งมันมากมาย
        ถ้าตัวจอย PS1 ผมมีครับแต่ไม่ทราบว่าตัวแปลงที่ใช้ต่อ USB ซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าเป็นจอย PS2 ใช้แบบเดียวกันได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X