Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะต่อ PC เอามาลงแมค แล้วทำให้ออกสองจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะต่อ PC เอามาลงแมค แล้วทำให้ออกสองจอ

จะทำให้ออกสองจอแล้วใช้พื้นที่ได้ทั้งสองจอ (ไม่ใช่ภาพเหมือนกันสองจอ)

ต้องซื้อการ์ดจอ ที่มี dvi 2 พอท หรือว่าซื้อการ์ดมาสองตัวครับ

เท่าที่เคยทำมา แต่ผมเคยทำกับ PC
    คือใช้สองหน้าจอ ไม่จำเป็นต้องใช้ 2 การ์ดจอ ครับ
    ส่วนขั้นตอนทำตรงไหนนั้น ไม่แน่ใจเพราะไม่เคยลองกับ MAC
    แต่ตอนทำกับ PC มันก็เข้าไปปรับที่ตรง โปรแกรมของไดร์ฟเวอร์การ์ดจออะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

ก็คือซื้อตัวที่มีสองพอทก็พอใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by dn3bc9j2 View Post
        ขอบคุณครับ

ก็คือซื้อตัวที่มีสองพอทก็พอใช่มั้ยครับ
        เท่าที่เข้าใจถ้าไ่ม่มีอะไรผิดพลาด
        ใช่ครับผม จะเอาไว้ตัดต่อ VDO หรอครับ

Comment

ขอบคุณครับ
          เปล่าครับเอามาทำพวกงานพิมพ์อะครับ
          งานนึงมันใช้หลายโปรแกรมแล้วก็หลายหน้าต่างด้วย จะเปลี่ยนหน้างานทีหาให้วุ่นเลยครับ

Comment

งานพิมพ์ หมายถึง งานพิมพ์สี โรงพิมพ์ไรงี๊ปะครับ
            คงไม่ใช่งานพิมพ์เอกสารใช่ป่าว แฮะ ๆ

Comment

Working...
            X