Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งเข้ามาห้องนี้ อยากเห็น Gview Delight แต่งสวย ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งเข้ามาห้องนี้ อยากเห็น Gview Delight แต่งสวย ๆ

ขลุกอยู่แต่ it market ได้คอมตามสเปคแล้ว ตอนนี้อยากแต่งเคสบ้าง อยากเห็น Gview Delight แต่งสวย ๆ เพื่อเป็นแนวทางในการแต่งหน่อยครับ ต่อไปคงขลุกอยู่ห้องนี้จนกว่าเคสจะสวย เดี๋ยวเสร็จจะ เอาภาพมาโชว์
    ป.ล. อีกนิด ฝาข้างเคสที่เป็นเหล็กนี่เค๊าตัดกับอะไรครับ

ผมก็ใช้ครับ สี เทา ดำ ฝาดำ เปลี่ยนสีพัดลมไฟสีฟ้าไปแล้วว่าจะเจาะฝาแล้วใส่อะคลีลิกดีไหมครับ

Comment

Gview Case Modding Club Thailand

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=226310

Comment

ไม่มีครัยเล่นรุ่นนี้เลยหรอเนี่ย

Comment

Originally posted by mIm View Post
          ขลุกอยู่แต่ it market ได้คอมตามสเปคแล้ว ตอนนี้อยากแต่งเคสบ้าง อยากเห็น Gview Delight แต่งสวย ๆ เพื่อเป็นแนวทางในการแต่งหน่อยครับ ต่อไปคงขลุกอยู่ห้องนี้จนกว่าเคสจะสวย เดี๋ยวเสร็จจะ เอาภาพมาโชว์
          ป.ล. อีกนิด ฝาข้างเคสที่เป็นเหล็กนี่เค๊าตัดกับอะไรครับ
          หัวอกเดียว จขกท เลย เพิ่งจะมาห้องนี้เหมือนกันครับ อิอิ

Comment

มาแนะนำลูกค้าพัดลมครับ ^^

อย่าลืมเอาพัดลมผมมาโชว์นะเออ ตัวที่สีแตกผมขัดลงสีให้ใหม่แล้วครับทนงานตัวเองไม่ได้ ตอนนี้เนียน
            ส่งของไปแล้วด้วยเด้อ

ส่วนเจาะฝาข้างผมแนะนำท่านนี้ครับ
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=310227
            100 บาทเอง ผมกะว่าจะลองอุดหนุนอยู่

ส่วนการเจาะเคสที่ผมเคยเจาะมี2วิธี
            1.เจาะมือครับ ใบเลื่อยนี่แหละ เอามาปาดๆๆๆ มือพอง แต่งานเนี๊ยบสุดๆ

นี่รูปเคสตัวแรกที่ผมทำครับ

2.ใช้เลื่อยจิ๊กซอครับ ตัวนี้ถ้าไม่เซียนจริงไม่แนะนำครับ งานจะออกมาหยาบสุดๆแต่งกันอีกระนาว
            แต่ของผมให้ช่างตัดเหล็กทำให้ครับ ตัดตรงมากงานออกมาค่อนข้างดี เสียตังไป 40 บาท ยืนรอ 5 นาที

ปล.2ตัวที่ผมทำไม่ได้เอามาแต่งสีใหม่นะครับ
            ปล2.เคสโมเองตัวที่3ของผมเด๋วเสร็จแล้วเอามาโชว์ครับ กะว่าจะทำนานแล้วแต่ไม่มีเวลาทำ

Comment

ผมไง D-Light ตังไม่มี ตอนนี้ทำแบบเรื้อนๆไปก่อนอะ

Comment

อีกรูป
                Attached Files

Comment

Working...
                X