Announcement

Collapse
No announcement yet.

Liberty620W จะจ่ายไฟได้ซักแค่ไหนเชียว?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Liberty620W จะจ่ายไฟได้ซักแค่ไหนเชียว?

ขอจองที่ว่างไว้ให้การทดลองใช้Liberty620wครับ แล้วจะได้รู้กันครับว่า
    1.พอหรือไม่?
    2.นิ่งแค่ไหน?
    3.จะทนได้ซักแค่ไหน?
    ปล.อุปกรณ์ทีใช้ในการทดสอบก็ธรรมดาๆครับ แต่บ้านไม่เคยมี.....ครับ เดี๋ยวก็รู้

มารอดู

Comment

Liberty620w ที่ใช้ในการทดสอบครับ กล่องหนักมาก พัสดุส่งมาที่หอักเจ้าหน้าที่หอพักถามผมว่ากล่องอะไรหนักจังระเบิดเหรอ 55+

Comment

Big water745

Comment

เจ้าLiberty620wแกะจากกล่องติดตั้งเรียบร้อย

Comment

bigwater745 ผมไม่ได้ติดตั้งครบชุดน่ะครับต่อแค่ไฟเข้าเฉยๆ เพราะยังไม่ได้บอร์ดครับเลยยังไม่อยากยัดเคส

Comment

ตอนยัดนี้ยากครับรูเล็กทั้งฝืดและเจ็บมาก ต้องใช้อันนี้ช่วยครับ มันคือโฟมล้างหน้ายี่ห้อD...x ซื้อมาจาก7-11คับใช้ได้ดีทีเดียวล่ะ ลื่นและยัดง่ายมากที่สำคัญไม่ระคายเคืองครับ

Comment

ภาพขณะทดสอบครับ ต้องขอโทษด้วยที่ผมจะไม่ได้โชว์รูปเคสน่ะครับเพราะว่ายังไม่พร้อมที่จะโชว์อ่ะครับมันงั้นๆล่ะยังไม่สวยครับ ไว้ผมได้บอร์ดผมจะจัดการโชว์รูปเคสโดยเร็วที่สุดครับ
                Last edited by a12a; 28 Jan 2007, 20:01:08.

Comment

ติดตามๆ

Comment

มาถึงรายระเอียดของอุปกรณ์ที่ใช้ในการทดสอบน่ะครับ
                    cpu e6300
                    ิboard 775 dual vsata<<สุดยอดเลยครับลากไกลสุดๆ ลากได้@1.9Ghz 555+(งอแงชิหายเลย)
                    vga 7950gx2 <<ของน้องสาวครับให้แม่ส่งมาให้จากอุบลเลยเอามาทดสอบงานนี้โดยเฉพาะ
                    hdd 160gb + 40gb
                    cd-rom 1
                    ต่อไปเป็นอุปกรณ์สวยงานน่ะครับงั้นๆล่ะครับ บ้านไม่เคยมีอ่ะครับ
                    พัดลมled 120mm 12ตัว
                    พัดลมled 80mm2ตัว
                    หลอดuvและblack lightและliquid neon รวม 9หลอด
                    ชุดbig water745
                    เคสอคิลิค 9bay ธรมดาๆครับ
                    รูปเคสอดใจรอน่ะครับเสร็จเมื่อไหร่ลงแน่
                    บางท่านอาจจะงงน่ะครับ มันจะใส่ไปทำไมมากมายขนาดนี้ (แล้วบางท่านอาจจะคิดในใจต่อบ้านมึ_ไม่เคยมีหรือไง) คือที่บ้านผมไม่เคยมีอ่ะครับ เป็นปมด้อยครับ พ่อทำนา แม่รับจ้างตัดอ้อย พอพ่อขายข้าวได้แม่ได้ค่าจ้างตัดอ้อยก็เลยจัดมานิดหน่อยอ่ะครับ
                    (ที่บ้านผมทำนา100%ครับทำมาตั้งแต่รุ่นปู่ย่าแล้วทุกวันก็ยังทำครับ

Comment

ขั้นตอนการทดสอบครับ
                      1.สายที่ต่อออกออกจากซัพพลายต่อออกแค่1หัวน่ะครับ ไม่รวมการ์ดจอของการ์ดจอก็ต่อปรกติครับ
                      -ต้องการทราบว่าสายของLibertyนี้จะทนการแสมากๆไหวหรือไม่ หมายความว่าต่อออกมาจากซัพพลายหัวเดียวแล้วพ่วงกันระนาวเลยอ่ะครับทั้งอุปกรณ์+ชุดแต่ง
                      2.การทดสอบก็ไม่ได้clockน่ะครับเพราะบอรืดไม่ไปเลยเทสแบบฟูลโหลดธรรมดาเล่นเกมปรับภาพสุดๆให้การ์ดจอและcpuกินไฟเต็มที่อ่ะครับ
                      -เดี๋ยวจะมีversion clockตามมาทีหลังครับ
                      3.เวลาที่ใช้ในการทดสอบ 4ทุ่ม-8โมงเช้าครับ

Comment

จะรอดุครับ

Comment

สังเกตุโดยทั่วไป
                          ข้อสังเกตุ1.มีเสียงจี่ออกมาจากซัพพลายเล็กน้องบางครั้งก็หายไปอาจจะเกิดจากไฟฟ้าสถิตในเครื่อง
                          2.เครื่องไม่ได้ต่อกราว
                          จากการทดสอบกับe6300+asrock775dualvsata+7950gx2+1cd+2hdd การจ่ายไฟให้กับcpuในสภาวะidelจะมีการแกว่งอยุ่ในช่วง1.296vกับ1.312vจะแกว่งอยุ่แค่2ค่านี้คิดเป็นประมาณ1.2% ซึ่งความถี่ในการแกว่งจะประมาณ3วินาทีต่อ1ครั้ง สภาวะฟูลโหลด(super pi32m) 2หัว จะแก่วงอยุ่ในช่วง1.312vและ1.296vกับ1.280vจะแกว่ง3ค่าความถี่ในการแกว่งจะลดลงเหรอประมาณ8วินาทีต่อ1ครั้ง
                          การทดสอบไม่มีอาการไฟตก หรือดับ
                          ขอสังเกตุ1.อาจจะเกิดจากภาคจ่ายไฟบนบอร์ดไม่ดีเลยทำให้ไฟไม่นิ่ง
                          2.อาจจะเกิดจากกระแสไฟในหอพักที่มาไม่คงที่
                          3.อาจจะเกิดจากการทำงานของcpuไม่เท่ากันเลยทำให้การใช้ไฟต่างกัน

Comment

การจ่ายไฟ(ดูในไบออส)
                            Vcore จ่ายจริง 1.306v-1.322v อัตราการแกว่าง10วิ/ครั้ง
                            3.3v จ่ายจริง3.403v ไม่มีการแกว่งเลยแม่แต่น้อย(ผมนั่งจ้อง20นาที)
                            5.0v จ่ายจริง5.148v ไม่มีการแกว่งเลยเช่นกัน
                            12.0v จ่ายจริง12.064v มีการแก่วงบ้างประมาณ1นาที/ครั้ง

Comment

สรุป
                              1.ในสภาวะIdel จ่ายได้นิ่ง
                              2.สภาวะฟูลโหลดจ่ายนิ่งกว่าIdel(นี่ล่ะที่งง)อัตราการแกว่งจะน้อยกว่า แต่ช่วงในการแกว่งจะกว้างขึ้น
                              3.สายไฟของLibertyคุณภาพใช้ได้คือแม้ต่ออุปกรณ์ทั้งหมดในเส้นเดียวให้กระแสวิ่งมากๆในเส้นเดียวก็ไม่เกิดความร้อน หรือปัญหาอย่างใด
                              3.อุณหภูมิของตัวซัพพลายไม่สูงมากใช้งานจาก4ทุ่ม-8โมงเช้า อุณหภูมิสูงขึ้นแค่3-5องศา

Comment

Working...
                              X