Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมไม่ใช้ Case มันจะมีข้อเสียป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมไม่ใช้ Case มันจะมีข้อเสียป่าวคับ

คือแบบว่า วางโล่ง ๆ เลยคับ อยากถามว่า มันจะมีข้อเสียไรป่าวคับ (ห้องผมธรรมดาคับไม่มี แอร์)
    แล้วใช้ไปนาน ๆ สนิมจะกิน ซิ๊ง ปะคับ หรือตาม ขา C ไรพวกนี้
    ส่วนเรื่ิิองฝุ่น ผมมีเครื่องเป่า คับ (เป่ามาก ๆ มันจะพังป่าวคับ)

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ผมก็ไม่ได้ใส่ case ครับผม ส่วนเป็นไรหรือเปล่าผมไม่รู้นะ ผมถลุงcase ทำเป็นแท่นเทสแล้ว แต่ก็เย็นดี รอท่านต่อไปอยากรู้เหมือนกันว่าเป็นไรหรือเปล่า ป.ล.สนิมคงไม่ขึ้นหรอกมั่งตามขา C

Comment

ก็ว่าจะทำคับ คือ ทำให้เป็นฐาน แค่นี้พอ แล้วเอาพัดลม ตัวใหญ่ อัดตัวเดียวไปเลย

แต่.... มันจะเป็นไร ป่าว ^..^

Comment

ไม่เห็นเป็นไร ปัดฝุ่นง่ายกว่าใส่เคสอีก

ที่ควรระวังก็คือ เด็ก แมลงต่างๆ น้ำหยด และคนไม่รู้เรื่องมาเล่น

Last edited by kgb99; 19 Oct 2008, 18:14:16.

Comment

จะให้ดีเอาเคสไปตัดแบบนี้ จะได้ยึด การ์ดจอ

Comment

ถ้าบ้านไม่มีเด็กเล็กๆ ก็ดีจ้า ไม่งั้น vga card, ram อาจจะหักออกมาได้ หุๆ

Comment

กรรมละ เด็ก เราอะเด็ก อ่ะคับ อายุ 18 เอง - -* แย่ละ อย่างนี้ต้องละวังแล้ว

Comment

เสียอยู่ 2 เรื่องครับ
                1 คือควบคุมทิศทางลมได้ไม่ดี
                2 คือ ฝุ่นลงบอร์ดเยอะจริงๆครับ

Comment

ฝุ่นอย่างเดียวงานนี้ ห้องแอร์สบายไป

Comment

ผมมีเครื่องเป่า อะมันจะช่วยได้มาก ไหมเนี้ย

Comment

แล้วเปิดเครื่องไงอ่ะ

Comment

Originally posted by haruhi View Post
                        มีสายสวิตท์แยกครับ

Comment

Originally posted by haruhi View Post
                          ดินสอ,ปากกา,ไขควง ฯลฯ

Comment

ข้อเสียของ testbed คือ
                            1. ฝุ่นลงง่าย (แต่ก็เป่าออกง่าย)
                            2. ไม่เหมาะกับบ้านที่มี เด็ก แมลง เยอะ
                            3. ไม่สวย สาวๆ ไม่ชอบ แฟนทิ้งได้ง่ายๆ

ข้อดี
                            1. ไม่เปลืองเงินซื้อ case (แน่ล่ะ)
                            2. เหมาะกับคนชอบเปลี่ยนอุปกรณ์
                            3. ปลอดภัย ไม่มีคนมาแอบใช้เครื่อง เพราะมือสมัครเล่น หาปุ่ม power ไม่เจอ
                            4. เย็น มากกว่าใส่ case ~ 5องศา

Comment

มีโอกาสที่ละอองน้ำจะมาเกาะได้ป่าวครับ กลัวสนิม มีส่วนป่าวครับ

Comment

Working...
                              X