Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่การ์ดจอใหม่แล้วเข้าวินโด มันขึ้นจอฟ้าทำอย่างไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่การ์ดจอใหม่แล้วเข้าวินโด มันขึ้นจอฟ้าทำอย่างไรดี

เปลี่ยนการ์ดจออ่าครับ แล้วมันขึ้นจอฟ้าเกี่ยวกับ driver ประมาณนี้
    uninstall driver ตัวที่ใช้อยู่ตอนนี้มันไม่เห็นออกเลยครับ มีโปรแกรมลบไหมครับ

ลงวินโดวใหม่เลยคับ

Comment

ปัญหาใหม่จะลงวินโดแต่กด enter ไม่ได้ ตอนที่จะให้มัน boot cd
      แต่เข้า bios ใช้ได้ปกติ งงเลย เป้นเพราะไรละเนี่ย

Comment

เพราะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ครับ
        ไดเวอร์มัน งง
        วิธีแก้ เข้า เซฟโหมด ครับ
        แล้วไปลบไดเวอร์ตัวเก่าที่ Device Manager ครับ ( Display Adapters )
        แล้วรีสตาดเครื่องใหม่ ทีนี้ก็จะเข้าวินโด้ได้ ( ภาพจะแตก ๆ เพราะว่ายังไม่ลงไดเวอร์ตัวใหม่ )

Comment

ก็ตั้งในใบออส ก่อนสิครับ แล้วตอนมันบอก พลีส เอนีคี ก็กดปุ่มไหนก็ได้

Comment

การ์ดอ่ะไรหรือครับ ปกติลบไดร์เวอร์มาได้หรอ = =" รึผมงงเอง

Comment

พลีส อนิคี เป็นภาษาเคนย่า ออกแนวๆ ญี่ป่นหน่อยๆ อ่านที แทบ งงไปสามวัน

Comment

ลงวินโดว์ใหม่โลดมันเอ๋อ

Comment

ได้และครับลงวินโดว์ใหม่
                  จะลงตั้งนานแล้วแหละแต่ keyboard แบบ USB เจ้ากรรมพอถึงตรง Press anykey มันกดไม่ได้เลยสักปุ่ม
                  ต้องเปลี่ยนมาใช้ Keyboard แบบที่เป็นหัวเสียบแบบเก่าถึงกดได้ จะตัดใจรอยกไปร้่านและ ^^
                  ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชี้แนะครับ

Comment

Working...
                  X