Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista กับแรม 2G เวิคมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista กับแรม 2G เวิคมั้ยครับ

คืออยากรู้ครับว่า vista กับ ram 2G ใช้เล่นเกมจะเวิคมั้ยครับ หรือว่า vista ต้อง 4G ขึ้นไปเท่านั้น
    ขอบคุณครับ

สบายเลยนะ ผมก็ 2GB

Comment

ขอบคุณมากมายครับ

Comment

Ultimate 32Bit สบายๆ
        แต่64Bit ผมว่าน้อยไปนะ แรม2G อะ เพราะลองมาหมดแร้ว

Comment

2G ก็ok แต่เดี๋ยวนี้แรม 4G(2Gx2G) ก็ไม่แพงเท่าไหร่นะ

Comment

3G กำลังพอดีครับ

Comment

2 G ถือว่ากำลังดีครับ

Comment

ยืนยันว่า 2G ก็พอเพียงครับ เพราะใช้อยู่

Comment

อืมม์.........เท่าที่ผมใช้และพบนะครับ
                  ถ้าใช้แรม 2 GB...ควรไป disable พวก background program....เช่น defrag โปรแกรมตรวจสอบต่างๆ และอื่นๆ เพราะเท่าที่สังเกต ตอน สตาร์ทคอมพ์ตอนแรกๆ และเข้าถึงหน้า desktop แล้ว มันจะมีจังหวะที่ หน่วงๆ จนรู้สึกได้ ซึ่งจะเป็นอยู่สักระยะหนึ่ง สังเกต hdd จะมีไฟแดงขึ้นด้วย ...มันคือ พวก background program ทำงานครับ....ลองใช้ ready boost ช่วยก็ดีขึ้นมาหน่อย....เคยลอง post ถามอาการดังกล่าวเขาบอกว่ามันเป็นเรื่องปกติ และ จะทำให้ vista ทำงานได้ดีขึ้น.......
                  ถ้าใช้แรม 4 GB อาการดังกล่าว แทบไม่เจอ...น้อยมาก
                  Last edited by mengchanchai; 19 Oct 2008, 22:53:47.

Comment

2GB พอครับ ใช้อยู่และไม่อืด

Comment

4ดีกว่า

Comment

Working...
                      X