Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่นpes08-09มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่นpes08-09มั่งครับ

คือวันนี้ผมไปซื้อแผ่นมาอ่ะครับ มันลงแล้วเข้าไม่ได้อ่ะครับ ทำตามแผ่นหมดทุกอย่างเลย นะครับ
    1. ลงเกมส์ Pes0809

2. ลงโปรแกรม Kitserver ไปไว้ในโฟล์เดอร์ Pes0809 ที่ลงไว้ในเครื่อง

3. run setup.exe ที่อยู่ในโฟล์เดอร์ Kitserver กด install ,Ok

4. copy pes.reg ไปไว้ในโฟล์เดอร์ Pes0809 แล้ว ดับเบิ้ลคลิก ตอบ yes , ok

5. copy โฟล์เดอร์ KONAMI ที่อยู่ในโฟล์เดอร์ Update 1 sep 08 ไปไว้ในโฟล์เดอร์ My Documents

6. เชิญสนุกกันได้เลย

ในแผ่นบอกให้ทำอย่างนี้อ่ะครับ ผมลงแล้วพอกดเข้าเกมมันก็ขึ้น

"PES.exe - Unable To Locate Component"

"This application has failed to start because d3dx9_30.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem"

มันขึ้นมาอย่างนี้อ่ะครับ งง ช่วยอธิบายทีครับ ถ้ามีทางแก้ก็จะดีมากครับ
    Last edited by davilbats; 19 Oct 2008, 19:09:33.

อัพเดท DX ครับ

Comment

คุณต้องคลิ๊กขวาไอค่อนที่มันโชตอนใส่แผ่นเข้าเครื่องแล้วกดopen
      แล้วก็อปมาทับ ตัวเกมที่คุณลง แล้วเข้าเกม

Comment

ต้องลง Dxdiag ใหม่คับ เอาตัวล่าเลยยิ่งดี

Comment

นำไฟล์

Pes นามสกุล reginstration Entries หรือ reg มาวางไว้ที่เดียวกับ ตัวเกมครับ

Comment

....
            Attached Files

Comment

Working...
            X