Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเทสเกมครายซิสแล้ว 9600gtในs42แล้วปรากดว่า.......แต่ต้องเป็นxp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเทสเกมครายซิสแล้ว 9600gtในs42แล้วปรากดว่า.......แต่ต้องเป็นxp

ผมเทสเกมครายซิส ในs42ปรากดว่า สบายคับ กาดจอ 96oogt 256mb ถ้าอยากเล่นhigt ต้องxpคับ ลองแล้วเล่นได้สบายเลยจิงๆนะ แล้วก็ลองเวลี่ไฮ ก็เล่นได้พอไหวแค่เคลื่อนไหวไม่เถียนนิดเดียวคับจิงๆ แต่ถ้เป็นvitaนั้นเล่น โนมอล ยังกระตุกนิดๆๆแต่ก็พอได้ ถาเป็นHi กับ V Hi เล่นไม่ได้คับ
    เพราะวินโด vista กินแรมเยอะมากๆ และไม่สเถียน สวยแค่ภายนอก ผมเลยเปลี่ยนเน xp sever pack 3 เป็นรุ่นใหม่คับ แล้วก็ลงโปรแกรมธีมมา ตกแต่งนิดหน่อยก็เหมือนวิสต้าแล้ว

resolution? fps?

Comment

ตอนลง Xp ต้องทำไงบ้างครับ กำลังสนใจการลง Xp ใน S42
      จำเป็นไมที่ต้องลง Bios ไม
      บอกวิธีหน่อยครับสนใจเพราะ เรียน Comsci ตอนนี้บางอย่างต้อง Xp ซะแล้วซี่

Comment

^
        ^
        ^
        ดูวิธีทำในคลับ BenQ S42 ครับ อยู่หน้าแรกของกระทู้เลย
        ส่วน Bios จำเป็นต้องอัพเป็น ver ล่าสุดครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=284079

--------------------

ยังไงผมก็ยังชอบ Vista มากกว่า Xp อยู่ดีแหละ
        เคยกลับมาใช้ Xp สักพักก็ทนไม่ไหวต้องกลับไปใช้ Vista
        เพราะว่าฟังชั่นต่างๆ vista มันมีมากกว่าเยอะ
        สำหรับผมผมว่ามันใช้งานง่ายดี (ลงเสริมภาษาไทยทั้ง Xp และ Vista เลยใช้ง่ายหน่อย)

Comment

Originally posted by mr.aof View Post
          ตอนลง Xp ต้องทำไงบ้างครับ กำลังสนใจการลง Xp ใน S42
          จำเป็นไมที่ต้องลง Bios ไม
          บอกวิธีหน่อยครับสนใจเพราะ เรียน Comsci ตอนนี้บางอย่างต้อง Xp ซะแล้วซี่
          ลง2os ซิท่าน

Comment

Working...
          X