Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง PSU หน่อยครับ อาการร่อแร่แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง PSU หน่อยครับ อาการร่อแร่แล้ว

คือ PSU ที่เครื่องผม มันร่อแร่่มากครับ แบบว่าเปิดโหลดบิททีทิ้งไว้วันสองวัน พอปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ เปิดไม่ติด ต้องใช้ระบบสัมผัส แบบฝ่ามืออรหันต์ ตบแรงมากๆๆ 2-3 ทีถึงจะติด คราวนี้ พอเสียบ hdd notebook ext เข้าไป บางครั้ง hdd ก็ทำงาน บางครั้ง ก็นิ่งเฉยๆซะอย่างนั้น บางครั้งติดแล้วผมโอนไฟล์อยู่ดีๆ ก็ hang เฮ้อ ตอนนี้ผมใช้ psu ที่ติดมากับ ตัว case delux 450w ครับ ไม่ทราบว่า psu ผมมันเสียหรือป่าวครับ แต่ก่อนเสียบอะไรก็ติด การ์ดจอผมก้ไม่ได้ใช้ ไม่ได้ overclock ด้วย

เพื่อนๆพอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ หรือ ถ้าผมจะเปลี่ยน psu รบกวนท่านๆแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ แบบว่าไม่ได้ใ้ช้อะไรแรงมากมาย การ์ดจอก็กะซื้อแบบเล่นวินนิ่งได้ก็พอ รบกวนด้วยนะครับ

ผมอยากจะแนะนำเบื้องต้นว่า น่าจะลองหา PSU ตัวอื่นมาเปลี่ยนดูก่อนนะครับ เพราะบางทีมันอาจจะไม่ได้เป็น
    ที่ PSU ก็ได้นะครับ แต่ถ้าหาไม่ได้จริง ก็ซื้อพวก PSU ที่มันเต็ม Watt จ่ายไฟนิ่ง ๆๆ เพราะมันจะช่วยยืด
    อายุการใช้งานของเครื่องเราได้ ครับ ซื้อ PSU ดี ไม่เสียใจแน่นอน ครับ

Comment

งบ

Comment

งบซัก 2500 ครับ ขอแบบนิ่งๆครับ เพราะผมต่อ usb เยอะหน่อย ทั้ง hdd, ipod , card reader

Comment

ต้วนี้ต้องลงทุนครับ เพื่อ คอมจะได้อยู่กะคุณนานๆ

Comment

tadashii desu
            ถูกต้องครับ น่าลอง tagan ครับ

Comment

http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=
              http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=

Comment

คอมนานยังครับ ถ้านานแล้ว เป่าฝุ่นบ้างนะครับ ผมก็เคยเป็น ใช้มา 3 ปี ไม่เคยเสีย วันนึงเปิดไม่ติด เลยยกออกมาข้างนอก ถอดฝาข้างออก เอาเครื่องเป่าลมอัดเข้าไป ฝุ่นออกมาบานเลยครับ เป่าอัดเข้าไปที่ช่องพัดลม PSU เลยครับ รับรองฝุ่นออกมาเพียบ เป่าเมนบอร์ดด้วย(ถอดสายไฟที่เสียบพัดลม cpu ออกก่อน) เป่าเสร็จก็ยกไปเสียบ เปิดติดเลยครับ ใช้มาจนบัดนี้ไม่มีปัญหา อายุ 4 ปีได้แล้ว ถ้าไม่มีเครื่องเป่าลม หาแปรงหรือพู่กันมาปัดฝุ่นก็ได้ครับ ใส่ที่ปิดจมูกด้วย ขันน็อตเปิด PSU ออกมาสำรวจด้วยเลยว่า มีรอยใหม้ที่แผงวงจร ซีบวมหรือป่าว

Comment

Working...
                X