Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการอย่างนี้........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการอย่างนี้........

เป็นอาการ heat cycle รึเปล่าคับ คือตอนแรกใช้ๆอยู่แล้วมันขึ้น ไดร์ฟเวอร์หยุดทำงานอ่ะเป็น ballon block แล้วพอรีเครื่องพอใช้ซักแปบ ก็ขึ้นข้อความนี้อีก แล้วต่อมามันก็มีอาการภาพค้างแล้วก็ จอดับไป พอซักแปบมันก็ขึ้นจอฟ้า แล้วมันก็โหลดถึงร้อย แล้วก็เครื่องรี แล้ว พอเข้า วิสต้าไป ก็โหลดไม่ขึ้น(ขึ้นถึงหน้าวิ่งๆ) ก็เลยรีเครื่อง มันก็ขึ้นงี้

ไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะอาการที่ท่านว่ามันต้องจอเป้นเส้นๆเละๆดุไม่ได้ครับ อันนี้น่าจะเกิดจาก วินโดวมีปัญหามากกว่าไม่ก้ ซอฟแวรภายในมีปัญหาครับ ลองเขา safemode ดุ แล้วลองลบโปรแกรมที่พึงลง

Comment

เผอิญลงวินโดว์2ตัว พอเข้าอีกตัวก็ขึ้นจอฟ้าๆภาพเละๆ อ่ะ

ไม่ได้ลงไรมานานแล้วคับ แล้วก่อนที่มันจะขึ้นข้อความตรง ว่าไดร์ฟเวอร์หยุดทำงาน ภาพมันก็มีเส้นดำๆหลายๆเส้นด้วยอ่ะ

งงๆคับ ไม่รู้จะลบอะไร และมันใช่เปล่า

อันนี้อาการตอนเข้า xp

Last edited by deakanew; 19 Oct 2008, 20:52:52.

Comment

อันนี้แน่นอนครับ ใช่เลยอ่ะครับ กลัวจัง

Comment

บอดี้คุ้นๆ หุๆ

Comment

ถ้าแบบ#3 นี่น่าจะใช่แล้วล่ะครับ ^^"

Comment

อุ้ย ห้อยี่ปรากฎออกมาแล้ว ผมว่าหน้าจะเป็น heat cycle แล้วนะครับ

Comment

พิมพ์นิยมครับ

อีกพิมพ์นึงก็ DV2000

Comment

ไม้ค้องสืบเลยใช่ไหมคับ จะได้ส่ง 0 เลย

Comment

ชัวครับ มีเพื่อนเยอะครับรุ่นนี้ไม่ต้องห่วง

Comment

the matrix อุอุ พึ่งเคยเห็นอาการจริงๆก็คราวนี้เอง ร้ายกาจมาก-_-

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                        the matrix อุอุ พึ่งเคยเห็นอาการจริงๆก็คราวนี้เอง ร้ายกาจมาก-_-
                        เออใช่เลยๆ

Comment

Working...
                        X