Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply350Wบ้านๆกับ7600GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply350Wบ้านๆกับ7600GS

ผมใช้พาวเวอร์ซับพราย 350W โนเนม บ้านๆที่แถมมากับเคส ไม่รู้จะใช้กับการ์จอ GF7600GS agp ไหวไหม เนื่องจากผมจะเปลี่ยนการ์ดจอไปใช้7600GS อยู่ครับ ต้อนนี้ใช้GF4 อยู่
    ที่เล็งๆไว้ก็
    1-ASUS GeForce FX N7600GS/HTD/256MB 4420บ. (ถามที่Dcomเขาบอก 4700 ใครเคยใช้บอกผมที่ ไม่มีข้อมูลเลยตัวนี้)
    2-GALAXY 7600GS 5120 บ.
    3-Spark GF7600 GS 256 MB./DDR3/TV/DVI 5XXXบ.

3ตัวนี้ใช้ของอะไรดีครับ ประสิทธิภาพเมื่อมาอยู่กับ
    P4 2.6C
    RAM 512*2
    MB P4p800
    Power Supply 350W บ้านๆ
    cd combo*2
    HD 160 Gb

เอาไว้เล่น NEED CARBON - PES6- PES5- FIFA 2007

ผมคิดว่าไม่พอนะครับ ส่วนตัวที่แนะนำผมคิดว่า 7600GS ของ SPARK ก็น่าสนใจนะ เป็นแรม DDR3 ด้วย

Comment

ไม่ต้องคิดมาก ยังไงก็จะเปลี่ยนการ์ดอยู่ไว้ ถ้าPSU ไม่ไหว ก็หามาเปลี่ยนครับ ลอดูก่อนได้เลย
      7600GS ตอนนี้ต้อง DDR3 แรงสุดครับ

Comment

ถ้า SPARK ซื้อที่ไหนดี ติดต่อทางเว็บwww.microware.com หรือที่ร้านดี ที่แคมง่าย ได้ของเร็ว ผมอยู่ต่างจังหวัด แต่จะให้เพื่อนไปซื้อให้
        **ถ้าไฟไม่พอต่อPower Supply*2 ตัวดีไหม พอดีมีPower Supply350 โนเนมอีก1ลูก ไม่ได้ใช้พอดีผมมีเงินแค่ซื้อการ์ดจอ **

Comment

โห่ลงทุนเรื่องไฟอีกนิดดีกว่าครับ เอาAndySon 450 Wตัวล่ะพันกว่าบาทก็ได้ครับใช้งานดีเหมือนกัน ผมว่าลงทุนPower Supplyอีนนิดดีกว่าครับเพื่อคอมคุณใช้งานได้อีกยาวๆครับ ผมเห็นหลายคนPower Supply ไหม้ทำให้อุปรณ์อื่นเสียตามกันมาก็มากแล้วครับ และการใช้Power Supply โนเนมนั้นอายุการใช้งานที่ต่ำกว่ารอการซ๊อตกับการจ่ายกระแสไฟที่ไม่นิ่ง ยิ่งไม่น่าเสี่ยงเป็นอันมากเลยครับ

Comment

ผมว่าพอครับ ผมเคยลอง 7600GS PCI กะ tsunami 300watt พอคับ

Comment

เอาแบบที่ผมสั่งไปมั้ยครับ

Galaxy GF7600GS DDR3 AGP

ราคา 4530 บาท (ล่าสุดไปมัดจำไว้ตอน 6โมงเย็นที่ HWH เชียงใหม่ครับ)

ตัว DDR2 ราคา 5120 บาท งง เหมือนกันว่าทำไม DDR3 มันถูกกว่า - -"

ตัว DDR2 400/800 ครับ ถ้า DDR3 500/1400

Comment

ลองใส่ดูก่อนครับ แล้วรัน 3DMARK ต่าง ๆ อยู่ ถ้าไม่ดับหรือรีสตาร์ท ก็ใช้ได้ครับ

P4 2.6C
                RAM 512*2
                MB P4p800
                Power Supply 350W บ้านๆ
                cd combo*2
                HD 160 Gb

*ผมคำนวนดูแล้ว (เดา) สเปกท่านกินไฟที่ 180 +- 20 วัต* (ข้างบนที่กล่าวมา)
                *แต่ GF7600GS agp การ์ดจอตัวนี้กินไฟที่ประมาณ 100-120 วัต(Idle) 170-190 วัต(fullload) รอดยากมากตอน fullload*
                *พาวเวอร์ซับพราย 350W โนเนม นอกจากจะจ่ายเต็มจริง ๆ ครับ ซึ่งไม่น่าจะใช่แน่

Comment

ของผมใช้ Galaxy 7600GS เล่น F.E.A.R อยู่ดีๆ สัญญาณภาพหายไป(เหมือนเปิดจอไว้ไม่ได้เปิดเครื่อง) แต่เครื่องคอมยังทำงานอยู่ ไฟพาวเวอร์ ไฟฮาร์ดดิส ยังติดอยู่ครบ

มันเกิดจากอาการอะไรคับ เพิ่งซื้อมาไม่กี่วันเอง

ครั้งแรกเป็นตอนออกจากเกมส์ ครั้งที่ 2 เล่นอยู่แล้วค้าง แล้วก็สัญญาณหายไป

แต่เล่นไปนานมากเลยนะคับ กว่าจะมีอาการนี้ บางทีก็ไม่เป็นก็มี

Comment

ผมเคยใช้ 7600gs ที่เป็น ddr2 ของ agp อ่ะครับ
                    ใช้พาวเวอซัพพลาย 350w ของ acer เอาอยู่นะครับ
                    สารพัดอุปกรณ์จะต่อ
                    cdrw 1 cdrom 1 hdd 1 fan 3

Comment

ของผมตามลายเซนต์ ใช้อีเหน่อ 350 ไม่มีปังหาคับ

Comment

ว้า คุณkongzzilla มีปืน มีด ว่างบนโต๊ะด้วย ผมเชื่อแล้วครับ ได้ผลอย่างไรจะบอกเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ครับ (เก็บตังค์อีกแล้วตู)

Comment

Spark ครับผมใช้อยู่ ก็ดีอ่ะครับ (ราคาถูกด้วย)

Comment

ผมว่าเปลี่ยนก็ดีนะครับ

เอา TSUNAMI มั้ย ok น้า

เอ๊ะ..เป็นไรกะ Tsunami วะเนี่ย เหอๆ

ไปหละ

Comment

Working...
                            X