Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Box ที่มันโหลด bit ได้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Box ที่มันโหลด bit ได้หน่อยคับ

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Box ที่มันโหลด bit ได้หน่อยคับ คือไม่อยากทรมาณ com
    เครื่องใหม่อะ หมดไปกะมันเยอะกลัวมันจะพังเหมือนเครื่องเก่าอีกกว่าจะเก็บตังซื้อ
    เองได้อดข้าวอยู่นานเลย สงสารมันอะเปิดทิ้งไว้ทั้งวันท้งคืนร้อนก็ร้อนไหนยังจะเล่นเกมอีก
    กลัวว่าเดียวมันจะไปจากเราก่อนเวลาอันควร

ขอคำแนะนำหน่อยคับคือว่าไม่มีข้อมูลเลยเอาแบบที่ปิด com แล้วยังโหลด bit ได้อีกอะคับมันจะแหล่มอะป่าว

Comment

-> Asus WL-700G
      Last edited by microsoft™; 20 Oct 2008, 00:53:55.

Comment

ขอบคุณคับ ยังมีแบบอื่นอีกไหมคับ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
          เครื่องผมเจ๊งแล้ว โหลดบิตเยอะ

บอร์ดไปเลย

Comment

ซื้อคอม Dell เก่า ๆ มาใช้ครับ เครื่องละประมาณ 4 xxx ครับ กินไฟน้อย เครื่องไม่ค่อยร้อนเท่าไหร่
            ลงตัวในทุก ๆๆ ด้านยกเว้นเรื่อง ขนาดอย่างเดียว

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
              ซื้อคอม Dell เก่า ๆ มาใช้ครับ เครื่องละประมาณ 4 xxx ครับ กินไฟน้อย เครื่องไม่ค่อยร้อนเท่าไหร่
              ลงตัวในทุก ๆๆ ด้านยกเว้นเรื่อง ขนาดอย่างเดียว
              ช่วยแนะนำแหล่งขายถูกๆด้วยขอรับ พันทิพย์ชั้นลอยก็ยังแพงไปนิด แต่ก็มีเยอะดีเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Macro View Post
                ช่วยแนะนำแหล่งขายถูกๆด้วยขอรับ พันทิพย์ชั้นลอยก็ยังแพงไปนิด แต่ก็มีเยอะดีเหมือนกัน
                ...ที่Zeerรังสิตมีเพียบเลยครับ 2-3000บาทก็มี

Comment

ใช้ๆ ไปเถอะครับ คอมหนะ ของมันมีประกัน แรม ตลอดชีพ , hdd 5 ปี , cpu mb 3 ปี , vga 2-3 ปี
                  มันไม่พังง่ายๆ หรอกครับ

Comment

เ่ท่าที่จำได้นะคับ เคลมบอดไป2ที แรมประมาณ6ทีเปลี่ยนกาดจอไป3อัน เคลมเปน10ที แบบว่า
                    กลัวประหวัดสาดซำรอยอะคับเพราะแต่ละทีนี้รอนานเกิบเดือน เซงจิงๆ

Comment

มันน่าจะช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายได้มากมาย

ปล.ค่าไฟฟ้า

Comment

Originally posted by arnu_a View Post
                        มันน่าจะช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายได้มากมาย

ปล.ค่าไฟฟ้า
                        ผมก็คิดว่ามันน่าจะลดพาวะโลกร้อนได้อีกทางนะท่าน

Comment

ยังงัยผมก็ยัง เชียร์น้อง Dell ของผมอยู่ดีครับ เปิดทิ้งไว้ตั้งโปรแกรม remote control จากที่ทำงานก็
                          ได้ด้วยครับ อิอิ

Comment

ยังงัยผมก็ยัง เชียร์น้อง Dell ของผมอยู่ดีครับ เปิดทิ้งไว้ตั้งโปรแกรม remote control จากที่ทำงานก็
                            ได้ด้วยครับ อิอิ

Comment

อ่ะ ลอง ไป อ่าน ดู ได้ นะ ครับ

http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=77894
                              http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=87064

ว่า แต่ เรื่อง ราคา นี้ ผม ไม่ รู้ ว่า เท่า ไหร อ่ะ นะ ไม่ เคย ใช่ เลย อ่ะ ลอง สอบ ถาม ตัว แทน จำหน่าย อีก ที ก้อ แล้ว กัน นะ ครับ.....เครื่อง โหลด บิท ผม ทำ เอง เก็บ เอา ของ เหลือ ใช้ ที่ อยู่ ใน บ้าน นั้น ล่ะ มา ทำ เครื่อง เอา ไว้ โหลด บิท อย่าง เดียว...ราคา เลย ไม่ รุ้ ว่า มัน จะ แพง กว่า กัน ไป เท่า ไหร อ่ะ แต่ ถ้า คุณ เอง มี ของ เหลือ ๆ ก้อ ลอง ทำ ดู เอง ก้อ ได้ นะ ครับ...อ่ะ เครื่อง โหลด บิท ผม มี ตาม นี้ อ่ะ
                              Celeron 2.53 GHz..AsRock P4i65GV..DDR 256x2...Hdd System 40 Gb..Hdd Storage 250Gb x2..Psu พอ ดี ไป เดิน ที่ อมร เจอ ตัว เล็ก น่า จะ เป็น ของ เก่า จาก Japan 250W มั่ง นะ ซื้อ มา 100 บ. แล้ว จะ ใช้ งาน ไร ก้อ Remote เข้า ไป ที่ เครื่อง เอา เท่า นี้ อ่ะ ก้อ ให้ มัน โหลด ไป เครื่อง หลัก ผม ก้อ ทำ อย่าง อื่น แทน ไม่ อยู่ ก้อ ปิด..รวม หมด นั้น ถ้า เป็น ของ มือ 2 มือ 3 ราคา ไม่ น่า จะ มาก นะ ยัง ไง ก้อ ลอง ๆ หา ข้อ มูล ก่อน ก้อ แล้ว กัน นะ ครับ..

Comment

Working...
                              X