Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ MSI WIND มาเขียนโปรแกรมจะเวิร์คมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ MSI WIND มาเขียนโปรแกรมจะเวิร์คมั้ยครับ

คือใจจริงอยากได้ ที่เป็นหน้าจอ 10 นิ้้วราคาไม่แพงมาก เห็นตัวนี้ถูกดีสเป็ึคก็โอเึึคดีนะ

แต่อยากรู้ว่าถ้าผมเอามาเขียนโปรแกรมพวกนี้มันจะช้ามากมายมั้ยครับ คือไม่มีความรู้ด้าน notebook เ ท่าไ หร่น่ะครับ ผมใ ช้โ ปรแ กรมพวก eclipse,netbean

อะไรพวกนี้แหละครับ ไม่เล่นเกมนะ หรือใครมีตัวอื่นที่พอแนะนำได้บ้างครับ แต่อยากให้หน้าจอไม่เกิน 13 นิ้วอ่ะนะ

ช่วงนี้ชอบของเล็กๆ

จอเล็กไป เขียนไม่มันหรอ เชื่อผมดิ อย่างน้อย ๆ ต้อง 14 ขึ้นครับ

Comment

น่าหาพวก notebook ดีกว่าครับ netbook ผมว่าไม่ work ทั้งประสิทธิภาพ ทั้งหน้าจอ
      netbook (พวก10นิ้วลงมา) เค้าเอาไว้ประเภท ใช้คอมา80% แล้ว เหลืองานเอาไป present ไม่ต้องเอาใส่ flash drive ไป ก็เอาพวกนี้ไปแทน ไม่ต้องถือ notebook หนักๆไป
      แต่ถ้าจะเอามาเป็นเครื่องหลัก ไม่คุ้มแน่ๆครับ

Comment

ชอบเล็กๆเหรอ

เอ่อถ้าใจเย็น ไม่แคร์เรื่อง หน่วงก็ใช้ได้แหละ มันก็ไม่ปรู้ดปร๊าด แบบ notebookธรรมดาแค่นั้นเอง ไม่ช้าหรอก

อยากให้มันมี DVDด้วยอ่า แต่ไปดูwebต่างประเทศเค้าบอกว่า Microsoft หรือ intel เนี่ยแหละตกลงกับผู้ผลิตว่าจะไม่ให้netbook มี optical drive แล้วจะขาย software กับ hardware ให้ในราคาถูก จะได้ไม่ตัดกับตลาด notebookเดิม .......เซง

ถ้าชอบพกพาก็ ใช้แบบ6cell ด้วยนะครับจะได้ไม่ต้องพก adapter ไปตลอด
        Last edited by CrA_Zy; 20 Oct 2008, 02:03:38.

Comment

อืมมมม ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

ไม่เหมาะครับ netbean กับ eclipse กินcpuกับแรม เยอะพอควรเลยครับ

ว่าแต่งบเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

netbean เป็นโปรแกรมที่กินแรม มากๆๆๆๆ ครับ (ตามของฟรีละครับ)
              พวก Vs.net ยังกินแรมน่้อยกว่าเลยอะ

Comment

เตรียมตังไว้ตัดแว่นด้วยนะคับ

Comment

14 ยังไม่ค่อยจะพอเลยครับ - -

แต่ถ้าไม่เขียนนอกสถานที่ หาจอใหญ่ๆ มาต่อพ่วงดีกว่าครับ

Comment

ผมว่าเล็กไปไม่ถนัดครับ

เพื่อนผมซื้อมาไว้ออน msn อย่างเดียวเลย

เปิดเว็ปผมไปเล่นของมันยังไม่ถนัดเลยอ่ะ เล็กเกิ๊นนน

Comment

ผมซื้อมาตั้งใจเอาใว้ดูหนังชมพูนอกสถานที่ ที่ไหนได้ เล็กไปหมด ขนาด โนม40 ยังเหลือ 32 เอง - -" เศร้า

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                        ผมซื้อมาตั้งใจเอาใว้ดูหนังชมพูนอกสถานที่ ที่ไหนได้ เล็กไปหมด ขนาด โนม40 ยังเหลือ 32 เอง - -" เศร้า
                        5555+ เห็นภาพเลยครับ

Comment

Working...
                        X